Thu nhập & KPI

hisoga

Verified Banker
Đúng với tít luôn. Anh em chia sẻ về thu nhập và kpi để cùng tham khảo với ạ:ar!
Em - 1 thằng tín dụng cá nhân ngót nghét đã 4 năm rồ ợi - 2 năm tại NH hiện tại
Thu nhập: Lương 4.7tr + xăng xe + tiền ăn ~ 5.8tr
KPI: Bên em có mấy mốc tuy nhiên em gạch ra 1 số ý chính thôi ợ.
Dư nợ tăng nét 1.2 tỷ. 100tr = 1 điểm. ( có tăng thì có điểm - k tăng thì nhịn nhé. Bác nào cho vay trả góp nhiều thì có mà tèo vì hàng tháng nó trả gốc đều vào, vì vậy có làm mấy cũng còn lâu mới tăng lên được :)))
Huy động tăng nét 1.5 tỷ. 100tr = 1 điểm ( cái này cũng thế - phải bù cho thằng rút ra. Được điểm này hơi hiếm )
Cho vay trong tháng: 100tr =1 điểm
Huy động kh mới trong tháng 100tr = 1 điểm. Còn Kh cũ thì k có ạ ( mà phải duy trì để k bị giảm)
Thẻ quốc tế = 5 điểm
Tài khoản mới ( nộp 50k tài khoản ) =3 điểm
...............................................................
Tóm lại, mỗi tháng em phải cày được 140 ~ 14 tỷ ( cả cho vay và huy động trong tháng ) he he:ar!:ar!:ar!
Hàng tháng em đạt được 30-60% có nghĩa là ( tông cv + hđ đạt được 4.2t - 8.4t)
Sẽ có bác bảo sao k bán thẻ QT hay là tài khoản để lấy điểm cao, em cũng trả lời luôn là em k khoái món đấy và em chỉ khoái cv và huy động thuần thôi
Các bác chia sẻ thêm cho xôm nhé

Bạn làm bank nào vậy, bộ KPI này mình thấy cũng khoai, bên mình thì cũng tính theo thang điểm, đánh giá từ chưa hoàn thành -> star nhưng k có mấy chỉ tiêu khoai như bên bạn :D

KPI đưa ra dựa trên chức danh nhân viên, yếu tố vùng miền, địa điểm Chi nhánh, PGD... (Không thể áp mấy đồng chí ở các địa phương đạt được chỉ tiêu như các đồng chí ở HCM và HN và HN được). Tớ thì không ganh đua được với mấy đồng chí như đồng chí chủ thớt được rồi. Hiện tại, cá nhân toàn đi đảo nợ các Ngân hàng (sau thời điểm được cơ cấu lại nợ theo TT 02 rất nhiều bác thực chất không còn khả năng trả nợ nhưng được cơ cấu vẫn ở nhóm 1), do đó trước khi đáo hạn là các NH lại tìm cách "sút" cục nợ này sang NH khác, điều này rất khó lường. KPI do các ông chủ xây dựng, "bốc thuốc", chỉ có nhân viên là phải chịu áp lực. Cơ mà chủ thớt giải ngân tốt vậy chắc kinh tế "ngoài" cũng không đến nỗi đâu :)

Hờ hờ cũng k tốt lắm đâu cái tổng đó bao gồm cả dư nợ và huy động mà ^#(^
Còn "thu nhập" như bác MITTAIWAN nói thì em sẽ chia sẻ ở 1 thớt khác, ngay sau thớt này thôi.:-"

Đúng với tít luôn. Anh em chia sẻ về thu nhập và kpi để cùng tham khảo với ạ:ar!
Em - 1 thằng tín dụng cá nhân ngót nghét đã 4 năm rồ ợi - 2 năm tại NH hiện tại
Thu nhập: Lương 4.7tr + xăng xe + tiền ăn ~ 5.8tr
KPI: Bên em có mấy mốc tuy nhiên em gạch ra 1 số ý chính thôi ợ.
Dư nợ tăng nét 1.2 tỷ. 100tr = 1 điểm. ( có tăng thì có điểm - k tăng thì nhịn nhé. Bác nào cho vay trả góp nhiều thì có mà tèo vì hàng tháng nó trả gốc đều vào, vì vậy có làm mấy cũng còn lâu mới tăng lên được :)))
Huy động tăng nét 1.5 tỷ. 100tr = 1 điểm ( cái này cũng thế - phải bù cho thằng rút ra. Được điểm này hơi hiếm )
Cho vay trong tháng: 100tr =1 điểm
Huy động kh mới trong tháng 100tr = 1 điểm. Còn Kh cũ thì k có ạ ( mà phải duy trì để k bị giảm)
Thẻ quốc tế = 5 điểm
Tài khoản mới ( nộp 50k tài khoản ) =3 điểm
...............................................................
Tóm lại, mỗi tháng em phải cày được 140 ~ 14 tỷ ( cả cho vay và huy động trong tháng ) he he:ar!:ar!:ar!
Hàng tháng em đạt được 30-60% có nghĩa là ( tông cv + hđ đạt được 4.2t - 8.4t)
Sẽ có bác bảo sao k bán thẻ QT hay là tài khoản để lấy điểm cao, em cũng trả lời luôn là em k khoái món đấy và em chỉ khoái cv và huy động thuần thôi
Các bác chia sẻ thêm cho xôm nhé

Bên Tech hay MSB hay VNCB vậy bồ!!!???

Gửi Bác Nhựt
Ngày xưa em cống hiến 02 năm tại Tech rồi ợ. Và cá nhân em thấy là nó k cao như bên em bây giờ
Cụ thể, tham khảo với chỉ tiêu của TCB áp dụng tại thời điểm hiện tại như sau:
Cho vay nhà 100tr = 15 điẻm
Cho vay ô tô, kinh doanh 100tr = 10 điểm
Huy động mới 100tr = 10 điểm
01 thẻ tín dụng = 20 điểm
01 kh mới = 5 điểm
Và cuối cùng, mỗi chuyên viên tùy mức ( ~ theo cấp của em) phải đạt đượcc từ 300 - 350 điểm
Tóm lại, chỉ cần làm ( tổng huy động + cho vay ) khoảng 3 tỷ là quá ngon rồi. Tuy nhiên, đạt đựoc mức này cũng khá là khoai với thời điểm kinh tế khó khăn và các anh em mới ra trường chưa có KH.
Còn em ở bên đơn vị nào thì theo thời gian có anh em cùng NH nhìn cái KPI là biết ngay ý mà. he he

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,421
Thành viên mới nhất
Airbourne Merch
Back
Bên trên