Thời gian thích hợp để tiếp cận khách hàng??

thi_banker

Thành viên
Liệu gọi điện cho KH lúc 8g tối có coi là bất lịch sự hay ko phải lúc ko vậy mọi người???
Em nghĩ thời gian này KH đã đi làm về rồi, có thời gian rỗi ở nhà nên gọi điện giờ này chắc cũng ko bất tiện. Thế là em gọi cho 1 chị KH - chị này đang có nhu cầu vay vốn tín chấp ở ngân hàng bạn e, nhưng chị vay ít wá nên bên đó từ chối, thế là bạn ấy giới thiệu cho em. Khi em gọi điện giới thiệu mình và ngân hàng mình xong, rồi nói là "Chị có phải là chị X ko ạ? Em là nhân viên bên ngân hàng XYZ .Được biết chị đang có nhu cầu vay vốn đúng ko ạ? " . Chị ấy kiểu như giật mình "Sao em biết??" . Vì bạn em kêu e giấu là đừng có nói là bạn e giới thiệu nên e mới trả lời là " Dạ em có sđt của chị từ data KH của ngân hàng em" . Nói xong rồi chị ấy nói "À, vậy à, chắc là e gọi lộn số rồi..." rồi cúp máy
Không hiểu là tại sao chị ấy lại phản ứng như vậy. Vì đc biết là chị ấy đang cần vay nhưng khi e hỏi thì chị ấy lại bảo là ko phải ??? Hay là em gọi vào thời gian đó, chị ấy tưởng lừa đảo hay gì gì ko ạ? Em cứ suy nghĩ hoài ko biết là gọi điện cho KH lúc tối như này có sai ko?
Anh/Chị này có thể cho em lời khuyên được ko ạ??

Vậy khách hàng biết vay bên ngân hàng từ chối chưa. Giả sử khách hàng chưa biết thì bạn nên nhờ bạn của bạn nói khéo để giới thiệu bạn, khách sẽ tin tưởng hơn. Còn trườn hợp khách hàng biết mình bị từ chối khoảng vay rồi, nên họ nản giấy tờ thủ tục và không muốn vay nữa. Ngoài ra có khi khách hàng vay nhưng ko để gia đình biết nên bạn gọi giờ đó khách hàng đang ở nhà thì khách hàng trả lời như vậy.

Đây là ý kiến của mình. Bạn có thể kham khảo. Bạn nên trao đổi với bạn của bạn trước về thông tin khách hàng như nghề nghiệp và số tiền vay.... Người ta biết người biết ta, trăm trận trăm thắng mà. Hi.

Xu ly tinh huong giong pan vua noi can su nhay ben hon,tim kh cung giong nhu di cau ca vay minh can hieu ro ve kh , ban tele nhieu pan se thsy tinh huong do kha de xu ly

Theo mình thì trường hợp này đúng là cần sự nhạy bén hơn trong cách khai thác khách hàng này. Đầu tiên bạn cần giới thiệu, sau đó nói rõ với khách hàng là được biết chị muốn vay khoản tiền X cho nhu cầu A và hiện bên em có gói vay ưu đãi, rất phù hợp cho nhu cầu của chị, không biết bây giờ chị có tiện không hoặc có thể dành cho em 3p để mình trao đổi thêm cho chị các thông tin không?

------------------
Em là sv mới ra trường, câu cú có còn hơi lủng củng, có gì cần anh/chị chỉ bảo thêm

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,467
Thành viên mới nhất
bancadoithuonga
Back
Bên trên