Thi viết vào ngân hàng

hoaty90

Thành viên tích cực
Các bác nào từng thi vào ngân hàng mà thi viết thì chia sẻ kinh nghiệm đi ạ! Cấu trúc và nội dung thường như nào ạ? e chuẩn bị thi lần đầu mà thấy mông lung quá:-ss

Mỗi ngân hàng có một format đề thi riêng. Có ngân hàng thi trắc nghiệm toàn bộ, có ngân hàng tự luận toàn bộ, có ngân hàng thì kết hợp cả hai. Có ngân hàng thi trên giấy, có ngân hàng thi trên máy.

Format đề thi thì có ngân hàng gồm: IQ, tin học & Nghiệp vụ, có NH IQ, tiếng Anh & Nghiệp vụ, có NH trộn lẫn các phần.

Bạn cần phải nói bạn sắp thi vào NH nào thì những ai đã từng thi mới có lời khuyên cụ thể & hữu ích cho bạn được.

em thi Liên Việt ạ. e muốn hỏi nếu ngân hàng thi tự luận toàn bộ trên giấy thì như thế nào? :|

em thi Liên Việt ạ. e muốn hỏi nếu ngân hàng thi tự luận toàn bộ trên giấy thì như thế nào? :|
Thi LienViet thì format như sau:

Đề thi gồm 2 phần:

- Phần 1: IQ + Tin học làm trong 45 phút (tài liệu ôn thi đã có trên UB)
- Phần 2: Nghiệp vụ (45 hoặc 60 phút): bao gồm các câu hỏi tự luận (trả lời một vài khái niệm, tính toán,...) & 1 câu hỏi mở. Có một số vị trí phần nghiệp vụ trắc nghiệm toàn bộ. Cũng có vị trí có một số câu trắc nghiệm, 1 số câu tự luận.

Theo đánh giá thì đề thi LPB khá dễ, chịu khó ôn tập chút là có thể pass:)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,224
Thành viên mới nhất
A Cursive Memor
Back
Bên trên