Thi vào Vị trí Cán Bộ Quản Lý Mạng Lưới Nước Ngoài-Phòng Định Chế Tài Chính VietinBank

Moonmiracle

Thành viên
Xin chào cả nhà,

Mình sắp tới thi vào vị trí Quản lý Mạng lưới nước ngoài - Phòng Định chế Tài chính của Hội sở VietinBank (http://www.vietinbank.vn/web/home/vn/hiring/12/files/120816_dinhche.html). Đợt tuyển lần này, sẽ phỏng vấn trước rồi mới thi. Thông thường các bạn đều thi viết/máy tính rồi mới phỏng vấn phải không? Có ai có kinh nghiệm thi vào vị trí này và thông tin về phòng này xin chia sẻ với mình và các bạn trên diễn đàn nhé. Mình xin cảm ơn rất nhiều và sẽ thanks nhiệt tình ạ.

Bạn green_river cho mình hỏi, các tình huống phát sinh trong mạng lưới ví dụ như là gì?

He he, lâu lắm mình mới vào ub, giờ không được làm ngân hàng, nên tinh thần có vẻ uể oải,hì hì. Mình cũng không có nhiều kinh nghiệm lắm đâu, nhưng mình có thể lấy ví dụ như bên bạn và ngân hàng đối tác có lệnh chuyển tiền nhầm chẳng hạn, hoặc các vấn đề với lãi suất qua đêm... mình nghĩ vị trí này giống như đảm bảo quan hệ hai bên cùng tốt đẹp, để nếu có nhầm lẫn hay sự cố gì thì việc giải quyết cung dễ dàng hơn.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,083
Tổng số thành viên
351,443
Thành viên mới nhất
tienganhdilam
Back
Bên trên