Thi tuyển & phỏng vấn vào ngân hàng Bangkok

Bạn đã thi đậu và làm ở Bangkok bank chưa? Chế độ lương thưởng và môi trường Bangkok bank thế nào ah bạn? Mình thấy vị trí công việc Marketing (Credit) Officer có vẻ hay ho nên ứng tuyển đấy. Nhưng mình đi làm lâu rồi nên mình muốn biết chế độ lương thưởng & cơ hội thăng tiến trước khi chuẩn bị hồ sơ.

có bạn nào biết entry level thì nên deal lương thế nào ko? :3

Mình có anh bạn từng làm và cũng từng phỏng vấn vào ngân hàng này, trong khối NH nước ngoài thì mình thấy mặt bằng lương + phúc lợi của Bangkok Bank khá thấp

1. Lương + thời gian làm việc: ở Bangkok Bank đơn thuần chỉ có lương và ko có khoản phụ cấp/hỗ trợ nào khác nhưng hầu như mỗi ngày đều phải về trễ (và như đã nói thì ko có tiền OT).

2. Môi trường làm việc: mình chưa làm qua nên chưa biết ^^ nhưng đc truyền lại là mọi người thân thiện, với lại người Thái mà, sao mà ko thân thiện đc :D

3. Hệ thống: làm ngân hàng thì hầu như ai cũng phải làm việc với hệ thống, và mình cũng đc truyền tụng lai là hệ thống ờ BK bank còn khá thô sơ, đa số phải làm thủ công nhiều

Tóm lại, đây là một noi phù hợp cho những bạn mới ra trường, cần làm quen môi trường làm việc và lấy kinh nghiệm. Còn những bạn từng làm/có kinh nghiệm ở những ngân hàng nước ngoài khác thì có vẻ ko phù hợp lắm

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,510
Thành viên mới nhất
brmcmerch
Back
Bên trên