Thi tuyển ngân hàng BIDV(NGÀY 15/3/2014)

oanhbo59

Verified Banker
Chào mọi người!
Thấy thông tin BIDV tuyển dụng nhỏ lẻ nhiều nên mình viết bài này để chia sẻ với các bạn,mình vừa mới thi BIDV hôm 15/3 nè.
Cấu trúc đề: 3 phần
Phần I:
1.Câu hỏi trắc nghiệm không giải thích:18 câu(32đ): gồm các câu hỏi về tình hình kinh tế như việt nam đứng thứ mấy xuất khẩu gạo(t2), gói tín dụng 30000 tỷ đồng lãi suất bao nhiêu(5% thì phải?),câu hỏi vĩ mô như co giãn, ngoại ứng, đường cung cho vay,...(nhưng cho tình huống cụ thể). Nghiệp vụ thì có npv,,...
2. Câu hỏi trắc nhiệm có giải thích: 6 câu(18 điểm): tổ chức tín dụng là gì,ss phương án đi thuê với mua tài sản,vốn lưu động ròng, IRSG( cái này mình bó tay:p),...không nhớ nơi
Phần II: Bài tập về một dự án đầu tư (35đ)
Phần 3: Cho ý kiến của bạn về việc cho vay thủy điện(15đ)
Nhìn chung thì đề không khó,nhưng kiến thức nhiều môn, có cả thực tế nữa. Anh văn 50 câu, trình độ C, cũng không khó lắm :).
Không khí thi vô cùng nghiêm túc,hơn cả thi đại học nữa. Nói chung là đợt thi này mình rất hài lòng. Có điều phía sau hậu trường thì mình không biết;)
Một số chia sẻ, hi vọng là hữu ích cho mấy bạn!

Có kết quả chưa vậy bạn, chúc bạn may mắn nhe, nói thiệt là mấy bạn thi giỏi quá, mình ra trường lâu nên ko còn chút j để nhớ hết, rất ngưỡng mộ các bạn.

nghiệp vụ thi 120p,av 60p,thi trong một buổi sáng đó bạn.
mới nhìn vào đề mình cũng hoảng,nhưng đọc lại thì có thể suy luận bạn à. Mình nên nắm mấy sự kiện kinh tế nổi bật trong năm vừa rồi.
Mình có kq thi viết và pv xong rồi,bây giờ đang ngồi chờ kq

Chỉnh sửa lần cuối:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,410
Thành viên mới nhất
xemsomenh