Review Thi tuyển hõi trợ tín dụng eximbank 8/2017

Vị trí hỗ trợ tín dụng tại chi nhánh Tây Đô CT. Đề thi tự luận gồm 3 câu
1. Em hiểu gì về nghề tín dụng. Chứng minh bản thân phù hợp với nghề tín dụng.
2. Xem xét tình hình tài chính doanh nghiệp cần loại báo cáo nào. Tại sao.
3. Cổ đông chiến lược là gì. Cổ đông sở hữu bao nhiêu vốn điều lệ thì là cổ đông chiến lược.
Thi anh văn, gồm 15 câu trắc nghiệm. Chủ yếu từ vựng chuyên ngành.
Thi phỏng vấn gồm 3 vị giám khảo, chủ yếu xoáy vào nghiệp vụ, bạn nào có kinh nghiệm thì hỏi về gia đình, công việc cũ và các trường hợp thực tế phát sinh ở mức độ khó hơn chút.
Đánh giá của mình, thi phỏng vấn hội đồng vui vẻ, câu hỏi thực tế, hay.
À có vài câu mình muốn chia sẽ và nghe ý kiến chỉ giáo, là có trường hợp nào kh trả tài tất nợ mà mình ko trả tài sản không.? Và tình huống có kh vay 7 tỷ ,kh trả 5 tỷ kh thế chấp 3 lô đất nằm gần nhau 2 lô nằm ngoài mặt tiền, lô còn lại nằm sau 2 lô kia. Kh co nhu cầu lấy 2 lô đất mặt tiền về sang cho con, vậy trường hợp này có xuất trả tài sản ko. Nếu xuất thì lô còn lại mất giá trị vì ko còn lối đi vào, nếu ko xuất kh ko đồng ý và cự cãi. ^^câu này mình ko biết.

Oh vậy là có kết quả thi viết rồi hả, bên chi nhánh tây đô có kết quả chưa nhỉ..

kết quả thi viết thì chưa biết bạn ơi.. chỉ điện thoại nói đi phỏng vấn thôi. hình như ai thi viết thì cũng đi phỏng vấn

À vậy hả,hình như hum bữa nghe nói đi pv,mà tại cn tây đô pv trước ròi mới thi viết, mấy cn khác thì ngược lại. Nhưng a gác thi có nói là ai thi nghiệp vụ đậu mới pv mà. Mình đang hóng kq tây đô

bửa mình thi là có lịch hẹn nguyên hội đồng pv luôn nên chỉ gọi lại xác nhận thôi ak.. bửa bạn thi vs pv ok k?? mình chưa có kinh nghiệm ngân hàng nên lo quá

Pv thì ok,thi thì ko ok, hi, mình nghe mấy bạn pv chung mà k có kn ngan hang ,họ hỏi về nghiệp vụ cuả vị trí dự tuyển á, và nhung câu thông thường như sao bạn chọn ngân hàng này, có gắn bó lâu dài, gia đình, điểm mạnh điểm yếu, giới thiệu bản thân,..vv..vv,

à hi vọng k hỏi về nghiệp vụ nhiều. hihi mình nghe bạn mình nói đợt này chắc khoảng 2 tuần mới có kết quả đó

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,223
Thành viên mới nhất
Suga Sean Merch
Back
Bên trên