HOT Thi ngân hàng, vạn sự tùy duyên!

kenfntnkg

Super Moderator
Super Mod
23657

Thi ngân hàng, vạn sự tùy duyên!

VẠN SỰ TÙY DUYÊN.

Nhiều bạn hay truyền tai nhau là đi phỏng vấn gặp anh chị này dễ thương lắm, chú kia thoải mái lắm. Nhưng cũng gặp chị đó hắc ám quá, hỏi cọc lốc hay không hỏi gì nhiều. Hoặc anh ấy toàn hỏi khó em, em mới ra trường làm gì có kinh nghiệm. Hay em trả đúng bài rồi mà, tốt lắm luôn. Sao vẫn rớt.

Ây da, rớt nhiều khi không phải mình, vậy do hội đồng phỏng vấn à? Lại đổ thừa cho người ta rồi.

Đứng trên nhiều góc nhìn, rớt phỏng vấn là phần nhiều do chính bản thân mình. Thiếu hụt kiến thức, sự tự tin chưa có hay ngược lại tự tin thái quá. Kiểu "anh chị an tậm, dư nợ 10 tỷ , huy động 10 tỷ một tháng em làm được tất!". Hỏi cách nào em làm được vậy thì câm nín.

Câu hỏi được đưa ra, nhưng cố nói đông nói tây, càng nói thì lòi ra cái đúng ngu. Hội đồng phỏng vấn mà bắt bẻ là cứng họng hết. Nên không biết thì thôi, chịu khó nói cái này em chưa nắm được.

Vậy còn phía hội đồng thì sao? Thật ra anh chia sẻ kinh nghiệm từ anh là nhiều người ngồi hội đồng phỏng vấn nhưng thiếu kỹ năng phỏng vấn, cách đặt câu hỏi và giao tiếp cũng dễ gây căng thẳng cho buổi phỏng vấn.

Với các anh chị ngồi đó cũng là con người, hổng phải là Robot cũng hổng phải Ma hay Siêu nhân GAO gì đó, nên hà cớ gì phải sợ. Cứ coi là người chị người anh mình đi.

Trước anh đi phỏng vấn một chỗ, vô hỏi hỏi kiểu thấy ghét. là mấy câu sau anh nói không biết (cũng có mấy câu không biết thiệt). Vì giận rồi, quê rồi. Thế là kết thúc sớm. Nên chia tay cho rồi, chứ cứ kéo dài thêm đau khổ.

Kết thúc nơi đó thì bỏ qua một bên thì mình chuẩn bị cho nơi khác. Còn không làm việc khác. vấn vương chi cho nhiều rồi con tim đau khổ. Có duyên thì làm, vô duyên thì làm cở nào cũng không đậu đâu. Ai nói chứ anh tin cái vụ này lắm nha. Giống như bạn bè cũ của anh. 10 năm không gặp, tới hồi gặp là gặp hoài. Chạy không thoát đâu. (À, nói chứ anh nói vợ anh đó kakaka)

Có ấm ức thì phải cố lên, học hỏi nhiều hơn, nói chuyện với mình qua gương nhiều hơn. Đọc nhiều tình huống hơn... cứ luyện tập, thành công sẽ đến.

(Bài viết này anh thấy khá lan man, y như cách mình đi phỏng vấn nói trên trời dưới đất vậy đó)

Chào các anh chị!
Tình hình là em vừa phỏng vấn đậu VPBankSaigonBank.
Em là sinh viên mới ra trường, bạn em khuyên nên chọn Saigonbank vừa ổn định vừa ít áp lực để có thể học hỏi thêm nghiệp vụ. Nhưng theo em tìm hiểu SaigonbankNgân hàng TMCP đầu tiên tại Việt Nam nhưng hiện đang kinh doanh lẹt đẹt, nợ xấu cao, kế hoạch tăng vốn điều lệ bị trì trệ 3 năm nay, liệu em có nên vào SaigonBank lúc này không mong nhận được lời khuyên với ạ!!!!
Chân thành cảm ơn!!

Mình nghĩ bạn nên chọn ngân hàng nào lớn báo có lãi, áp lực chút cũng được nhưng sẽ nhanh tiến bộ

Càng áp lực thì càng tốt cho những người trẻ như mình

Chào các anh chị!
Tình hình là em vừa phỏng vấn đậu VPBankSaigonBank.
Em là sinh viên mới ra trường, bạn em khuyên nên chọn Saigonbank vừa ổn định vừa ít áp lực để có thể học hỏi thêm nghiệp vụ. Nhưng theo em tìm hiểu SaigonbankNgân hàng TMCP đầu tiên tại Việt Nam nhưng hiện đang kinh doanh lẹt đẹt, nợ xấu cao, kế hoạch tăng vốn điều lệ bị trì trệ 3 năm nay, liệu em có nên vào SaigonBank lúc này không mong nhận được lời khuyên với ạ!!!!
Chân thành cảm ơn!!
Làm cả 2 đi bạn.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,234
Thành viên mới nhất
789clubvipbiz