Thảo luận về Chính sách nhân sự "củ chuối" của một số Nhà băng

Alibaba

Verified Banker
Tình hình là em thấy vẫn còn một số ngân hàng dùng "vũ lực" để giữ chân nhân viên bằng các chính sách hết sức củ chuổi như:

1. Giữ bằng đại học 2 năm
  2. Bắt nộp tiền đặt cọc 20-30trđ
  3. Trích lương hàng tháng để đặt cọc....
Có bác nào rơi vào hoàn cảnh này không? Nhớ ngày xưa có mỗi món giữ bằng mà đến lúc xin nghỉ đến là vật vã :-s

oh, lần đầu tiên nghe đến việc ngân hàng giữ bằng đại học, nộp tiền đặt cọc ấy :), cho biết tên ngân hàng đó được ko bạn ^^

oh, lần đầu tiên nghe đến việc ngân hàng giữ bằng đại học, nộp tiền đặt cọc ấy :), cho biết tên ngân hàng đó được ko bạn ^^

VPBank có chính sách này lâu rồi. Không biết giờ còn không nữa. Một vài nhà băng khác có chính sách giữ lương kiểu như Vietin hoặc gần đây có thêm LienViet Post Bank

Vụ đặt cọc của VPBank áp dụng với cấp nhân viên, Chuyên viên trở lên không bị.
Sau 2 năm làm đủ thì được nhận 1 cái sổ tiết kiệm 9,6 triệu trả lại TK ( coi như tiết kiệm hộ)
Còn nếu làm không đủ thời gian trên mà đi, không khéo mồm xin với các xếp thì coi như mất toi luôn số tiền từ ngày vào, tính 400k nhân với số tháng chíhn thức đã làm việc, chát phết đấy...

bác nói chỉ có chuẩn

GP.Bank cũng bắt đặt cọc 5 triệu, nộp 1 cục lúc đầu hoặc trừ vào lương. 2 tháng học việc lương tầm 3 triệu, trích trừ 1 nửa còn 1,5tr/tháng. 2 tháng thử việc lương tầm 4 triệu, trừ tiếp 1 triệu/tháng. Nói chung 4 tháng đầu mà ko có tiền tiết kiệm vay viện trợ gia đình thì ko sống nổi các bác ạ. 5 triệu này trả lại sau khi làm 02 năm, mà với cái tình hình lương lậu bèo bọt thế này mấy đứa trụ được 02 năm:-s

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên