Thắc mắc

More threads by nice nice

Bigzezo

Thành viên
Mình là sinh viên mới tốt nghiệp mình có thắc mắc mong các bạn giải đáp. Vì sao lương giao dịch viên Shb không kinh nghiệm nha cao hơn gần như gấp rưỡi so với mặt bằng chung của các nh khác ( acb, techcombank, hdbank,...). Có phải do áp lực công việc nặng hơn rất nhiều hay vì lý do nào khác mong các bác chia sẻ hộ em ;). Em cảm ơn nhiều ạ
Tuy không làm ngân hàng nhưng có 1 nguyên tắc chung trong kinh doanh là lương cao đồng nghĩa với doanh số lớn. Bạn yên tâm. Họ không trả lương cao hơn năng lực cho ai đâu :))

NhocDam

Thành viên
Mình là sinh viên mới tốt nghiệp mình có thắc mắc mong các bạn giải đáp. Vì sao lương giao dịch viên Shb không kinh nghiệm nha cao hơn gần như gấp rưỡi so với mặt bằng chung của các nh khác ( acb, techcombank, hdbank,...). Có phải do áp lực công việc nặng hơn rất nhiều hay vì lý do nào khác mong các bác chia sẻ hộ em ;). Em cảm ơn nhiều ạ

Cánh Đồng Tuyết

Not Bad A Thing
Mình thì không làm SHB nhưng cũng 2 năm làm tín dụng rồi. Nghe chỉ tiêu của SHB mà hết hồn :D

hellllllllllo

Thành viên tích cực
Tưởng bạn nhận việc bên BIDV bắc hà nội rồi chứ?

viet0909

Thành viên mới
Tiêu chỉ bên SHB lớn lắm bạn ơi. Chị mình làm SHB được hơn 1 năm không chịu được áp lực phải out ra ngoài nên bạn chất nhận đương đầu với áp lực thử thách lớn nên xin vào SHB, còn không thì out là vừa

tranthao92

Verified Banker
SHB chi nhánh nào thế bạn? SHB mặt bằng lương cao hơn so với nhóm NHTMCP tư nên lương GDV mới không kinh nghiệm có cả phụ cấp này nọ tầm 8tr - 8tr4. Mình làm tín dụng SHB, trước có làm bên các bank khác, mình vẫn thấy cv thì ở bank nào cũng vậy chủ yếu là môi trường làm việc thôi bạn ạ. Chỉ tiêu GDV chủ yếu là Huy động, thẻ, bạn về Chi nhánh PGD tốt thì ổn, không thì bạn tự thân chạy thôi, mà mình thấy ls Huy động của SHB thuộc dạng tốt nên để có khách hàng cũng không phải khó lắm đâu. Cố lên bạn nhé!

ngocdung317

Verified Banker
Sắp có cơ chế lương mới rùi nên em cứ tận hưởng mức lương đó đi. :)