Thắc mắc về lương vị trí thẩm định ở MB

huynguyen12

Verified Banker
Chả là mình vừa mới may mắn đậu vị trí chuyên viên thẩm định ở MB, trước đây mình đã từng làm vị trí thẩm định ở ACB hơn 2 năm. Sắp tới mình sẽ có buổi gặp mặt để trao đổi chế độ, bác nào làm MB cho mình hỏi lương vị trí thẩm định hiện tại ở MB khoảng bao nhiêu thế ? Đối với ứng viên có kinh nghiệm thì có phải trải qua 2 tháng thử việc và 6 tháng học việc như UV chưa có kinh nghiệm không?
Cảm ơn nhiều ! :D

Bạn trúng tuyển thẩm định tài sản hay thẩm định tín dụng vậy? Mình không biết mô hình bên đó thẩm định là công việc cụ thể làm gì. Có thằng bạn nó làm bên đó có gì mình hỏi giúp cho.

Lương bình quân từ 8 đến 9 triệu, MB chỉ có thẩm định tín dụng vì tài sản đã có Cty khác thực hiện. Nếu là SG vs Hà Nội thì là thẩm định tập trung, các tỉnh thành thì thẩm định tại chi nhánh.

Thẩm định chi nhánh thì dễ thở, thẩm định tập trung áp lực về thời gian là khá lớn.

Giờ thẩm định tập trung hết rồi, xác định vào đấy là hơn công nhân nhé bạn.
Lương 8 - 9 củ, thưởng thì cũng bình thường, ngày lễ, ngày tết khoảng 1 tháng lương chức danh nhé.
Nhìn chung MB đang bị ảo tưởng sức mạnh về tín dụng, huy động và chế độ đãi ngộ nữa.

Giờ thẩm định tập trung hết rồi, xác định vào đấy là hơn công nhân nhé bạn.
Lương 8 - 9 củ, thưởng thì cũng bình thường, ngày lễ, ngày tết khoảng 1 tháng lương chức danh nhé.
Nhìn chung MB đang bị ảo tưởng sức mạnh về tín dụng, huy động và chế độ đãi ngộ nữa.
gio ông qua VP rồi phải hok ?

Nếu bạn làm thẩm định SME, CIB và cá nhân sẽ có mức lương khác, bình quân trên 9 triệu đồng, bên MB sẽ chia Level, tính điểm làm hồ sơ, cam kết SLA căng lắm, hồ sơ thì nhiều mà quy định cũng nhiều, phải nhớ và nắm vững kiến thức, bây giờ TĐ tập trung nên nhân viên đông như kiến cỏ ấy, mỗi tội lương bên MB đều và thưởng tương đối

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên