[TECHCOMBANK] Kinh nghiệm Phỏng vấn nhóm Ngân hàng TechcomBank.

Ngân hàng Techcombank có hình thức phỏng vấn nhóm không hẳn là quá mới mẻ, nhưng cũng tạo sự bỡ ngỡ cho những banker chưa bao giờ thử. Em mạo muội lập topic này mong các bác chia sẻ ít kinh nghiệm về phỏng vấn nhóm, đặc biệt, kịch liệt là vị trí CV KHCN, vì em nó thứ 2 này lên thớt vòng đầu của techcom.
Bác nào lưu tâm topic mà chia sẻ tí ít kinh nghiệm thì em cảm ơn lắm lắm a.

Chào bạn. mình đã từng phỏng vấn ở Techcombank vòng đầu mình có thể chia sẻ với bạn một chút thông tin như sau:
Phỏng vấn nhóm, mỗi nhóm có 5 người cùng làm việc với nhau.
Người phỏng vấn sẽ đưa cho cả nhóm 1 chủ đề sau đó quan sát nhóm làm việc trong vòng 20 phút. Nội dung chủ đề sẽ xoay quanh kiến thức về việc làm thế nào để một ngân hàng hoạt động hiệu quả.
Hôm nhóm tớ phỏng vấn thì câu hỏi đưa ra là nhân tố nào là nhân tố quan trọng nhất để một ngân hàng hoạt động tốt nhất.
Sau 20 phút thảo luận, 1 người của nhóm sẽ lên thuyết trình 10 phútvề ý kiến và sau khi thuyết trình xong người phỏng vấn sẽ hỏi tầm 10 phút về những ý kiến và suy nghĩ của từng người 1.

Cảm ơn bạn về những thông tin bạn chia sẻ.
Bạn đã có công việc ổn dịnh chưa?
Mình có cái thắc mắc nhỏ xíu là có trường hợp nếu như người lên thuyết trình mà thực hiện không tốt là cả nhớm bị tạch luôn ah????? hixxxxxx.
Mà chủ đề của bên techcombank trong phỏng vấn nhóm thường xoay quanh vấn đề gì thế a?

Bạn ơi bạn nhận được tin nhắn người ta nới rõ là pv nhóm hả b?
Ngân hàng Techcombank có hình thức phỏng vấn nhóm không hẳn là quá mới mẻ, nhưng cũng tạo sự bỡ ngỡ cho những banker chưa bao giờ thử. Em mạo muội lập topic này mong các bác chia sẻ ít kinh nghiệm về phỏng vấn nhóm, đặc biệt, kịch liệt là vị trí CV KHCN, vì em nó thứ 2 này lên thớt vòng đầu của techcom.
Bác nào lưu tâm topic mà chia sẻ tí ít kinh nghiệm thì em cảm ơn lắm lắm a.

Mình cũng từng PV nhóm rồi. Không phải là bắt buộc 1 người trình bày đâu. Tùy nhóm sắp xếp. Mấy người nói cũng đc. Ngay từ lúc mình giới thiệu chào hỏi, phân chia trưởng nhóm, thảo luận...là các anh chị ấy soi rồi. Nhìn chung nên nổi bật bằng cách nêu ý kiến xác đáng, nhưng cũng đừng nổi lềnh phềnh, át hết người khác. Mình đang làm teamwork mà. Tinh thần đồng đội cũng rất quan trọng nữa. Có người mở đầu, phân tích, chốt lại tử tế. Cố gắng để cả nhóm đều đc vào là tốt nhất :D
Nhóm mình hỏi về đạo đức của NV NH. Nhìn chung chủ đề phong phú lắm, trả lời yếu đâu là anh xoáy đấy!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,232
Thành viên mới nhất
xo88s
Back
Bên trên