Tất cả về vấn đề lương và chế độ của tân tuyển Sacombank. | Page 4 | U&Bank - Cộng đồng Ngân hàng và Nguồn nhân lực

Tất cả về vấn đề lương và chế độ của tân tuyển Sacombank.

Thảo luận trong 'Thi tuyển & Làm việc tại NH Sacombank' bắt đầu bởi lovestorm1m8, 7/7/16.

1. Huy Noz

Huy Noz
    Single
    Thành viên tâm huyết

Bạn nộp hồ sơ online-> sau 1 thời gian ngân hàng sẽ nhắn tin qua sdt+ thông báo bằng mail về lịch thi -> ngân hàng sẽ thông báo kết quả qua mail nếu đậu thì sẽ đợi ngày phỏng vấn-> Ngân hàng gửi thời gian địa điểm pv qua mail -> ngân hàng sẽ thông báo kết quả phỏng vấn qua mail -> đậu thì sẽ gửi 1 thông báo nhận việc qua mail hoặc điện thoại từ hội sở. Có rất nhiều bạn làm hồ sơ sai sót hay không đạt yêu cầu sẽ bị loại và không có thông báo !

17/8/16
    1
  2. theflash2409

theflash2409
    Single
    Thành viên tâm huyết

đc nhận thử việc 2 tháng rồi thì tỉ lệ kí hợp đồng sau này cao ko a? ngoài trừ những lí do từ cá nhân ra (tự nghỉ, ko hợp môi trường...), thì liệu có khó khăn quá để đc tiếp tục làm việc ko a?

17/8/16
  3. Tigercat199x

Tigercat199x
    Single
    Thành viên tâm huyết

Mọi người cho em hỏi là E vừa nhận dc mail Qua vòng phỏng vấn cuối cùng của Sacom. Chỉ còn chờ trình hồ sơ lên ban giám đốc thôi ạ. Vậy nếu hồ sơ của em đầy đủ thì chắc chắn e đã đỗ chưa ạ?
    Tiện thể cho em hỏi về môi trường ở Sacombank chi nhánh Hà Nội có tốt ko ạ?

19/8/16
  4. hakata_1011

hakata_1011
    Single
    Thành viên tâm huyết

sacombank là môi trường đào tạo tốt e nhé

19/8/16
  5. lovestorm1m8

lovestorm1m8
    Single
    Verified Banker

Bạn đăng kí lại nhé, có thể bạn không đọc kỹ nội dung hay cách gửi mail sai sót gì đó mà hồ sơ bị loại .Tốt nhất làm lại rồi gửi theo yêu cầu sacombank nha.
    Ở tỉnh lưong phải thấp hơn TP lớn như SG rồi bạn,do chi phí và lợi nhuận nữa. Cái này bất cứ công ty hay NH nào cũng thế thoi :D
    à thường là nhận lại hết nhé bạn, trừ khi mình không đủ tố chất làm việc sếp moi loại thoi. chứ tuyển vào khó khăn,tốn lương mà chua thu lợi nhuạn sao dc haha :D

20/8/16
  6. Tigercat199x

Tigercat199x
    Single
    Thành viên tâm huyết

Anh Lovestorm trả lời giúp em với ạ. Em nhận dc mail sau buổi phỏng vấn cuối là

"Phòng Nhân sự Sacombank trân trọng chúc mừng Anh/Chị đã vượt qua vòng phỏng vấn.
    Tiếp theo, hồ sơ của Anh/Chị sẽ được Phòng Nhân sự trình tuyển dụng lên Ban Giám Đốc (khoảng thời gian 1 tuần kể từ ngày nhận email thông báo đạt phỏng vấn). Sau khi có kết quả trình tuyển dụng xong, Phòng nhân sự sẽ gọi điện thoại trực tiếp đến Anh/Chị để nắm thông tin, cũng như thời gian, địa điểm nhận việc cụ thể."

Như vậy thì khả năng bao nhiêu phần trăm e đã đỗ ạ? Hay mail này ai cũng nhận được?

20/8/16
    1
  7. thluong

thluong
    Single
    Verified Banker

Đỗ rồi đấy bạn. Nhân sự sẽ sắp xếp và gọi điện thoại thông báo nhận việc đến bạn nữa là hoàn tất. Tiếp tục đợi đi bạn.

21/8/16
    1
  8. dinhluc_37

dinhluc_37
    Single
    Thành viên tâm huyết

bai chia sẻ hay

21/8/16
  9. tranminhphuoc1992

tranminhphuoc1992
    Single
    TMP

Mọi người cho mình hỏi về lương thưởng của chức danh QLTD tại Sacombank.

23/8/16
  10. hideko

hideko
    Single
    Thành viên tích cực

lương có phải trích lãi quỹ dự trữ không bạn

23/8/16
  11. lovestorm1m8

lovestorm1m8
    Single
    Verified Banker

Lương QLTD thấp hơn CVKH, do công việc đặc thù chỉ là hỗ trợ cho CVKH về các vấn đề văn bản,..lưong khoảng 7-7tr5 nha
    SACOMBANK không bao giờ giam lương, lưong của bạn trong tháng được bao nhiêu thì cuối tháng nhận bấy nhiêu.

24/8/16
    2
  12. linkin68

linkin68
    Single
    Thành viên tâm huyết

mình làm HTTD còn thấp hơn cả QLTD nữa, hơn 5tr xíu, đang học việc :(

30/8/16
  13. Rose1288

Rose1288
    Single
    Thành viên tâm huyết

Mọi người cho em hỏi là thử việc ở sacom thì có được thưởng không ạ. Ví dụ thưởng tết, thưởng 6 tháng đầu năm, thưởng 2/9.. Và nếu có thì có khác nhiều so với nviên chính thức không ạ. E cảm ơn ạ.

31/8/16
    1
  14. quaxe2

quaxe2
    Single
    Thành viên tâm huyết

Tăng bậc kiểu gì vậy ad :mad:

1/9/16
  15. con gà con

con gà con
    Single
    Thành viên tâm huyết

Anh ơi lúc trước e làm tín dụng ngân hàng khác nay muốn đổi qua làm GDV bên Sacombank,
    vậy chế độ tăng lương thì sao bạn, lương có tăng lên theo thâm niên không?

1/9/16
  16. lovestorm1m8

lovestorm1m8
    Single
    Verified Banker

Hên xui lắm nha bạn :D Nếu Đơn vị đó làm ăn lợi nhuận có khi mới vô thử việc thôi cũng đc 2 tháng lương thưởng cuối năm. Có đơn vị yếu kém thì tháng 13 chia đều số tháng
    Bậc lương tính theo học việc => thử việc => chính thức. cứ 1 năm hoặc có nơi 6 tháng xét tăng lương nếu ok thì lên ko thì thôi :D
    Làm NH đâu xét thâm niên bạn :D Chỉ có lên bậc lương hoặc lên cấp quản lý có thêm lương thôi

5/9/16
    1
  17. Blue_Saphia

Blue_Saphia
    Single
    Verified Banker

Ko có thưởng ngày Lễ 2/9, 30/4, 1/5, thưởng quý hay tháng :) :)

5/9/16
    1
  18. Blue_Saphia

Blue_Saphia
    Single
    Verified Banker

Ah không giam lương, trả lương rất đúng hẹn 14: 1 tr, ngày 28: số còn lại :)

5/9/16
  19. Vanilla Cupcake

Vanilla Cupcake
    Single
    Thành viên gắn bó

Em đăng ký tham gia chương trình Thực tập viên tiềm năng của STB, em dự tuyển vị trí CV KHCN, vài ngày nữa là phỏng vấn rồi. Anh/Chị cho em hỏi, phỏng vấn có đặt nặng vấn đề chuyên môn không ạ? Và anh/chị có thể cho em xin vài câu hỏi gợi ý được không ạ? Vì em vẫn đang là sinh viên năm 3 và bảng điểm em hiện tại có 6.7 nên cũng khá lo. Mong anh/chị giúp đỡ. Em rất cảm ơn anh/chị.

6/9/16
  20. lovestorm1m8

lovestorm1m8
    Single
    Verified Banker

không cần nhiều chuyên môn với sv đâu e,nhân sự quan tâm đó là e học được những gì trong nhà trường, điểm e 6.7 a sr nhưng có rất nhiều bạn điểm trên khá và giỏi,đó là đối thủ cạnh tranh trực tiếp với em vì số lượng tuyển thì có giới hạn. Quan trọng nhất là em chứng tỏ mình tự tin,có tâm huyết gắn bó lâu dài với sacombank và ...từng trải qua rất nhiều công việc part time,.....

7/9/16
    2