Tất cả về vấn đề lương và chế độ của tân tuyển Sacombank. | Page 2 | U&Bank - Cộng đồng Ngân hàng và Nguồn nhân lực

Tất cả về vấn đề lương và chế độ của tân tuyển Sacombank.

Thảo luận trong 'Thi tuyển & Làm việc tại NH Sacombank' bắt đầu bởi lovestorm1m8, 7/7/16.

1. hungmeo

hungmeo
    Single
    Thành viên tâm huyết

Cho em hỏi về vị trí "Chuyên viên xây dựng kế hoạch" về mô tà công việc? Nó còn mơ hồ với em quá :( nhờ các anh chị tư vấn giúp em. Em cảm ơn :):):):):):)

1/8/16
  2. lovestorm1m8

lovestorm1m8
    Single
    Verified Banker

Nhìn chung lương sales là cao nhất nhé bạn,khối văn phòng lương thấp hơn.

Dạng như là bên khối văn phòng nhé:Đưa ra các kế hoạch hoạt động,sản phẩm,tài chính,...
    Tham gia xây dựng định hướng tổng thể hoạt động kinh doanh của Ngân hàng.
    Thực hiện việc xây dựng kế hoạch tài chính, kế hoạch kinh doanh và kế hoạch hành động của toàn hàng và các đơn vị.

2/8/16
    1
  3. hungmeo

hungmeo
    Single
    Thành viên tâm huyết

Thanks anh nhiều lắm :)

2/8/16
  4. Ckca

Ckca
    Single
    Verified Banker

bạn nào có số nhân sự sacom ko tớ nộp đợt tuyển tháng 7 Hà nội mà giờ thấy lên lịch thi ko có tên

3/8/16
  5. bokinhvan3

bokinhvan3
    Single
    Verified Banker

GDV tại sacombank có hay về sớm không các bác? khoảng mấy h tan sở ạ?

3/8/16
  6. vân khinh

vân khinh
    Single
    Thành viên tâm huyết

Bạn có lịch thi tuyển vị trí đó rồi hở

3/8/16
  7. lovestorm1m8

lovestorm1m8
    Single
    Verified Banker

Lịch làm việc 7h30-11h30 13h-17h.Nhưng riêng GDV ở lại kiểm soát hồ sơ ,giấy tờ trong 1 ngày giao dịch,ít khi về trước 18h nhé,NH nào cũng thế thôi. Thông tin đến bạn

5/8/16
  8. thluong

thluong
    Single
    Verified Banker

Mình đã có hơn 1 năm làm CV KHDN. Ứng tuyển vào Sacombank vị trí CV KHCN nhưng sau khi phỏng vấn thì bên Sacombank thông báo mình đạt và sẽ được sắp xếp làm việc tại đơn vị X (tại TP.HCM nhưng khá xa trung tâm), vị trí CV KHDN, mức lương khá tốt. Các bạn cho mình xin thông tin về vị trí CV KHDN tại Sacombank với cũng như vài lời khuyên đối với cơ hội việc làm này tại Sacombank. Thanks!

5/8/16
  9. gấu trúc 93

gấu trúc 93
    Single
    Thành viên tâm huyết

Cho e hỏi lương nhân viên thanh toán quốc tế sacom thì khoảng bao nhiêu ạ khi e có kinh nghiem 1 nam ngan hàng khác và cv chủ yếu là gì ạ.e cảm ơn nhiều ạ

6/8/16
  10. hungmeo

hungmeo
    Single
    Thành viên tâm huyết

Có lịch PV đấy bạn, bạn cũng ứng tuyển vị trí chuyên viên kế hoạch hở :)

7/8/16
  11. vân khinh

vân khinh
    Single
    Thành viên tâm huyết

Mình hỏi giúp bạn mình. Apply gần 1 tháng mà không có thông tin gì

8/8/16
    1
  12. lovestorm1m8

lovestorm1m8
    Single
    Verified Banker

Ở STB bạn làm KHDN là ngon lắm đó,vì đôi khi không phải kiếm KH mà sẽ đựơc bàn giao quản lý KHDN,sếp đưa xuống cũng nhiều,...đặc biệt là cơ hội thăng tiến cao hơn.Vì STB muốn lên sếp là phải qua KHDN mà :D chúc mừng nhé
    Lương khoảng 7tr5 nhé.Bạn có kinh nghiệm 1 năm ở NH # mà chưa biết CV chủ yếu thế nào hơi lạ? còn nếu từ vị trí khác apply vào hơi khó nha,vì thường nó đòi hỏi kinh nghiệm mới cho làm

8/8/16
    1
  13. hungmeo

hungmeo
    Single
    Thành viên tâm huyết

Cho em hỏi lương chính thức của Chuyên viên kế hoạch là tầm bao nhiêu ạ? :)

8/8/16
  14. thluong

thluong
    Single
    Verified Banker

Oh. Cám ơn bạn nhé. Mình đang bâng khuân là ở cái khoản phải nhận khách hàng bàn giao đó bạn vì mình làm doanh nghiệp hơn 1 năm rồi nên mình hiểu tính chất khó khăn và "nguy hiểm" khi nhận lại các khách hàng bàn giao, đặc biệt là các KHDN.

8/8/16
    2
  15. Lala333

Lala333
    Single
    Thành viên tâm huyết

Bên sacom nếu làm tốt ở PGD sẽ cơ cấu về chi nhán cho làm KHDN rồi cơ cấu wa TP/PP ;)

8/8/16
    1
  16. gấu trúc 93

gấu trúc 93
    Single
    Thành viên tâm huyết

Cảm ơn bạn nhe.minh dang lam nh khac tai thay muc tuyen dung ghi ban san pham ttqt tim kiem khach hang con hien tai minh chi lam nghiep vu nen ko biet ben sacom co giao chi tieu kh moi ko

8/8/16
  17. ime

ime
    Single
    Thành viên tích cực

M là gdv của STB đây, m ko rõ lắm về cách phân chia hệ số lương. Hệ số lương đang 15 nhưng tháng vừa rồi m tái ký Hợp đồng không thời hạn thì được nâng lên thành 16, sau tầm 1 tháng thì nhân sự gọi HĐ có sai sót, hệ số lương vẫn 15 như cũ :( Hiện tại PGD mình làm la PGD tieu chuan.Bạn cho mình hỏi hệ số lương dựa vào thực lực của Pgd để đánh giá thì còn các nào để deal tăng lương không? Vì hiện tại m kiêm luôn CV TTQT nhưng lương vẫn ko đc trợ cấp gì.

Last edited: 8/8/16
    8/8/16
  18. ime

ime
    Single
    Thành viên tích cực

Hỏi P.NS thì trả lời không rõ ràng, toàn hỏi ngược lại m nghe ở đâu GDV có hs lương 16,17 :((

8/8/16
  19. lovestorm1m8

lovestorm1m8
    Single
    Verified Banker

À ở STB mình hỏi thăm mấy bạn bên DN rồi,nhìn chung ở STB cơ chế khó có KH "nguy hiểm" lắm nha. Do KH ở các chi nhánh nhiều không cần phải lấy hso xấu làm gì và Sếp giờ sợ rớt chức nên ko ai dám làm ẩu đâu. STB là môi trường trong sạch thật đó bạn :D Thoải mái mà làm
    Cũng có giao chỉ tiêu chứ bạn nhưng bạn về Chi nhánh thì tự có KH tìm đến thôi ah yên tâm đi
    Lương GDV 15 vậy cũng ok đó bạn,có lẽ bạn làm 1- 2 năm rồi ? Vì chính thức ở CVKH mới là 16 và GDV mới vô 14. Bạn 15 nghĩa là đã tăng 1 bậc lương rồi, cả năm mới tăng đó. Giờ bạn dc sếp giao cv thì đành cố gắng nha :D À nhiều việc vậy ,con gái dễ ế lắm :))

9/8/16
  20. congacon123

congacon123
    Single
    Verified Banker

Exim với Sacom đang cùng cảnh ngộ mà
    Chỗ e dạo này thấy nhân viên Sacom xin nghỉ liên tục, sang nộp hồ sơ bên e quá trời ,mà sếp e thì theo phương châm : không nhận người đã làm từ sacom nhảy sang nên loại hết :D

9/8/16
    1