Tất cả về vấn đề lương và chế độ của tân tuyển Sacombank.

lovestorm1m8 7 Tháng 7 2016

Đọc qua nhiều topic thấy các bạn bàn về lương Sacombank mình thấy chưa đúng, nên lập topic cho con số cụ thể để các bạn tiện so sánh giữa các NH khác nhau. Do Sacombank có 1 đặc thù là lương nhân viên không ai có thể xem được ngoài bạn,không sao kê đựơc bảng lương,sử dụng tiền thì chuyển khoản ra ngoài thẻ thanh toán.
Chế độ rất tốt: Nhân viên được hưởng mọi quyền lợi trên thẻ miễn phí: thẻ thanh toán,cấp thẻ tín dụng hạn mức cao miễn phí,ebanking,sms...
1 năm được 1tr2 tiền quần áo, du lịch 1 lần, lương tháng 13, thưởng theo doanh số cuối năm của đơn vị (có nơi 1 tháng lương, có nơi rất nhiều tháng lương).
Tuỳ vào từng đơn vị kinh doanh tốt sẽ có tiền lặt vặt như tiền điện thoại,gửi xe,thưởng quý,...
Riêng về mặt bằng lương có lẽ thua mấy NH top đầu như Vietcom,Viettin thôi chứ sinh viên ra trường ở Sacombank là cao nhất rồi,không tính đã có kinh nghiệm deal lương nha.
Mình xếp theo thứ tự từ học việc => thử việc => chính thức.
Vị trí cvtv và gdv hv bậc 11= 5tr4 => tv 12=5tr9 => chính thức bậc 14 > 6tr9
CVKH CN hv bậc 13= 6tr4 => tv 14= 6tr9 => chính thức bậc 16 khoảng 8tr5- 9tr
Tuỳ kinh nghiệm và deal lương của các bạn,con số trên là dành cho chuyên viên mới ra trường.Ví dụ bạn mình làm bên VIB hơn 1 năm lương có hơn 6tr thôi,không đủ điều kiện mở thẻ tín dụng luôn (min 7tr).
Nếu các bạn phân vân vào STB hay NH nào khác thì nên chọn STB vì con đường thăng tiến tốt.Hiện tại STB đang bổ sung nhân sự rất nhiều,đây là cơ hội cho các bạn.

1. View previous comments
  2. hideko
    hideko
    lương có phải trích lãi quỹ dự trữ không bạn
    23 Tháng 8 2016
  3. lovestorm1m8
    lovestorm1m8
    Lương QLTD thấp hơn CVKH, do công việc đặc thù chỉ là hỗ trợ cho CVKH về các vấn đề văn bản,..lưong khoảng 7-7tr5 nha
    SACOMBANK không bao giờ giam lương, lưong của bạn trong tháng được bao nhiêu thì cuối tháng nhận bấy nhiêu.
    24 Tháng 8 2016
  4. linkin68
    linkin68
    mình làm HTTD còn thấp hơn cả QLTD nữa, hơn 5tr xíu, đang học việc :(
    30 Tháng 8 2016
  5. Rose1288
    Rose1288
    Mọi người cho em hỏi là thử việc ở sacom thì có được thưởng không ạ. Ví dụ thưởng tết, thưởng 6 tháng đầu năm, thưởng 2/9.. Và nếu có thì có khác nhiều so với nviên chính thức không ạ. E cảm ơn ạ.
    31 Tháng 8 2016
  6. quaxe2
    quaxe2
    Tăng bậc kiểu gì vậy ad :mad:
    1 Tháng 9 2016
  7. con gà con
    con gà con
    Anh ơi lúc trước e làm tín dụng ngân hàng khác nay muốn đổi qua làm GDV bên Sacombank,
    vậy chế độ tăng lương thì sao bạn, lương có tăng lên theo thâm niên không?
    1 Tháng 9 2016
  8. lovestorm1m8
    lovestorm1m8
    Hên xui lắm nha bạn :D Nếu Đơn vị đó làm ăn lợi nhuận có khi mới vô thử việc thôi cũng đc 2 tháng lương thưởng cuối năm. Có đơn vị yếu kém thì tháng 13 chia đều số tháng
    Bậc lương tính theo học việc => thử việc => chính thức. cứ 1 năm hoặc có nơi 6 tháng xét tăng lương nếu ok thì lên ko thì thôi :D
    Làm NH đâu xét thâm niên bạn :D Chỉ có lên bậc lương hoặc lên cấp quản lý có thêm lương thôi
    5 Tháng 9 2016
  9. Blue_Saphia
    Blue_Saphia
    Ko có thưởng ngày Lễ 2/9, 30/4, 1/5, thưởng quý hay tháng :) :)
    5 Tháng 9 2016
  10. Blue_Saphia
    Blue_Saphia
    Ah không giam lương, trả lương rất đúng hẹn 14: 1 tr, ngày 28: số còn lại :)
    5 Tháng 9 2016
  11. Vanilla Cupcake
    Vanilla Cupcake
    Em đăng ký tham gia chương trình Thực tập viên tiềm năng của STB, em dự tuyển vị trí CV KHCN, vài ngày nữa là phỏng vấn rồi. Anh/Chị cho em hỏi, phỏng vấn có đặt nặng vấn đề chuyên môn không ạ? Và anh/chị có thể cho em xin vài câu hỏi gợi ý được không ạ? Vì em vẫn đang là sinh viên năm 3 và bảng điểm em hiện tại có 6.7 nên cũng khá lo. Mong anh/chị giúp đỡ. Em rất cảm ơn anh/chị.
    6 Tháng 9 2016
  12. View more comments