Review Tất cả về vấn đề lương và chế độ của tân tuyển Sacombank.

lovestorm1m8 7 Tháng 7 2016

Đọc qua nhiều topic thấy các bạn bàn về lương Sacombank mình thấy chưa đúng, nên lập topic cho con số cụ thể để các bạn tiện so sánh giữa các NH khác nhau. Do Sacombank có 1 đặc thù là lương nhân viên không ai có thể xem được ngoài bạn,không sao kê đựơc bảng lương,sử dụng tiền thì chuyển khoản ra ngoài thẻ thanh toán.
Chế độ rất tốt: Nhân viên được hưởng mọi quyền lợi trên thẻ miễn phí: thẻ thanh toán,cấp thẻ tín dụng hạn mức cao miễn phí,ebanking,sms...
1 năm được 1tr2 tiền quần áo, du lịch 1 lần, lương tháng 13, thưởng theo doanh số cuối năm của đơn vị (có nơi 1 tháng lương, có nơi rất nhiều tháng lương).
Tuỳ vào từng đơn vị kinh doanh tốt sẽ có tiền lặt vặt như tiền điện thoại,gửi xe,thưởng quý,...
Riêng về mặt bằng lương có lẽ thua mấy NH top đầu như Vietcom,Viettin thôi chứ sinh viên ra trường ở Sacombank là cao nhất rồi,không tính đã có kinh nghiệm deal lương nha.
Mình xếp theo thứ tự từ học việc => thử việc => chính thức.
Vị trí cvtv và gdv hv bậc 11= 5tr4 => tv 12=5tr9 => chính thức bậc 14 > 6tr9
CVKH CN hv bậc 13= 6tr4 => tv 14= 6tr9 => chính thức bậc 16 khoảng 8tr5- 9tr
Tuỳ kinh nghiệm và deal lương của các bạn,con số trên là dành cho chuyên viên mới ra trường.Ví dụ bạn mình làm bên VIB hơn 1 năm lương có hơn 6tr thôi,không đủ điều kiện mở thẻ tín dụng luôn (min 7tr).
Nếu các bạn phân vân vào STB hay NH nào khác thì nên chọn STB vì con đường thăng tiến tốt.Hiện tại STB đang bổ sung nhân sự rất nhiều,đây là cơ hội cho các bạn.

1. View previous comments
    Ads Master
  2. PhuongDung88
    PhuongDung88
    Hì,mình cảm ơn nha,B làm ở vị trí nào vậy,sắp tới mình học việc GDV theo quy trình báo là 6 tháng nhưng có thể đẩy nhanh tiến độ là tuỳ thuộc năng lực b nhỉ
    2 Tháng 5 2017
  3. anhlt26648
    anhlt26648
    Lâu vậy cơ à. Bình thường nhân viên tân tuyển thi đợt vừa rồi vào đều là nhân sự chính thức mà. 6 tháng học việc là nhận sự dự bị đó. Nhưng cũng ko quan trọng lắm đâu. Có thể làm tốt thì học việc 1 2 tháng là đã được kí hợp đồng rồi đó. Mình làm vị trí chuyên viên khách hàng. Lộ trình 2 tháng học việc 2 tháng thử việc mà ;). Chúc bạn may mắn nhé. Có gì không biết cứ lên đây hỏi mọi ng giải đáp cho ^^.
    3 Tháng 5 2017
  4. PhuongDung88
    PhuongDung88
    Mình cảm ơn nhé,có gì thắc mắc mình sẽ lên đây trao đổi thêm
    3 Tháng 5 2017
  5. hondachoanh
    hondachoanh
    các bạn cho mình hỏi vị trí giao dịch viên của Sacombạk có ysu cầu về khoản lấy chồng và sinh con không?mình thấy 1 số tập đoàn lớn yêu cầu 2 năm cống hiến mới dược lấy chồng sinh con Sacom có yêu cầu vậy k
    3 Tháng 5 2017
  6. Ngô Bích Lệ
    Ngô Bích Lệ
    có anh chị nào làm vị trí nhân viên kinh doanh thẻ tại Sacombank k ạ, sắp tới em có 2 tháng thử việc với vị trí này, k biết thế nào
    3 Tháng 5 2017
  7. Rodothuong
    Rodothuong
    Có ac hay bạn nào cho lời khuyên về HDBank?
    4 Tháng 5 2017
  8. minvan81291
    minvan81291
    Tuyển ltuc
    4 Tháng 5 2017
  9. yamato
    yamato
    có bạn nào nhận đc mail hay gọi đi test chưa nhỉ? mình nộp QHKH CN ngày 22/4 mà chưa thấy thông tin gì cả? hay là tạch rồi nhỉ?
    4 Tháng 5 2017
  10. maihuong293
    maihuong293
    mình đang tính ứng tuyển nv bán hàng qua đt, ai có kinh nghiệm cho mình xin ít đc không ạ.
    12 Tháng 5 2017
  11. Phungnhi08
    Phungnhi08
    Mình sắp Pv vị trí nhân viên DVKH làm ở Hội sở, bạn nào đã pv vị trí này cho mình xin chút kinh nghiệm nhé thks nhìu ạ :))))
    19 Tháng 5 2017