Tâm tư của một banker

dttchau76

Verified Banker
Không biết các banker khác có cùng trải nghiệm giống mình không, trước đây khi mới ra trường tuy lựa chọn làm khác ngành, tuy đã có một công việc tạm gọi là ổn định với mức thu nhập trung bình, nhưng mỗi khi nhìn thấy hình ảnh chuyên nghiệp của các anh chị banker mình rất ao ước vào ngân hàng làm. Và mình quyết định bỏ công việc lúc đó để thi vào một NHTM CP theo chương trình fresher.

Nhưng sau 2 tháng theo chương trình học việc, nhóm fresher chúng mình va chạm thực tế và bắt đầu rơi rụng, từ 25 thành viên xuống 10, rồi 5. Có lẽ vì kỳ vọng quá nhiều nên một số bạn đã không chịu nổi áp lực và thực tế của một Nhân viên tín dụng.

Mình vẫn luôn muốn phát triển trong ngành ngân hàng nhưng vì áp lực chỉ tiêu và số mà vẫn bị thôi thúc bước ra ngoài, hình ảnh hào nhoáng của một banker đẫ giảm đi rất nhiều bởi những sự thật đằng sau vẻ ngoài hào nhoáng ấy, đành lòng là vậy nhưng thú thật đối với một nhân viên tín dụng ngoài áp lực chỉ tiêu nếu theo ngành này một cách nghiêm túc thì con đường phát triển sự nghiệp, chuyển việc qua lại giưa các bank hoặc thay đổi chức danh công việc vẫn dễ dàng hơn, chỉ cần kinh nghiệm làm việc từ 2-3 năm thì bạn sẽ tự tin đi bất cứ đâu.

Một chút chia sẻ của một cựu banker và đang suy nghĩ tới việc quay lại làm một banker hehe

em cũng là một fresher, cảm thấy bối rối về ngân hàng quá. Mọi người chia sẻ cách vượt qua những áp lực đc ko

lúc đầu ms ra trưởng vào làm 1 bank thấy cũng áp lực stress kinh khủng, chỉ muốn sáng mai nghỉ làm.....sau đó nhảy sang chỗ khác cũng cực nhưng quen rồi, thôi cố làm có kn r nhảy sang big 4 vị trí phù hợp

e đang làm tại 1 bank được gần 1 năm. tuy nhiên vừa pass tại 1 bank khác cũng vị trí tương tự nhưng mức thu nhập cao hơn khá nhiều, tìm hiểu qua thì cũng ít áp lực hơn nữa. còn bank hiện tại e đang làm thì khá áp lực nhưng môi trường làm việc ko có j để chê. rất tình cảm rất hỗ trợ. ko biết e có nên nhảy ko ạ :(

tìm được 1 nơi có môi trường làm việc thoải mái, hỗ trợ nhau không nhiều đâu b ạ, tuy nhiên thu nhập cao hơn khá nhiều thì cũng nên cân nhắc, lựa chọn nào cũng phải đánh đổi

chỉ được cái quần áo bóng bẩy, áp lực số thì vãi chưởng ra, nói ra có thể nói tới sáng, chỉ có người ở trong mới thông cảm cho nhau thôi

có thấy quần áo bóng bẩy gì đâu, thấy NH em quần áo lùi xùi, ko muôn ủi, lợm thợm

có thấy quần áo bóng bẩy gì đâu, thấy NH em quần áo lùi xùi, ko muôn ủi, lợm thợm

sao vậy, thường những bộ phận khác cũng phải tươm tất. riêng với CV QHKH thì lúc nào cũng quần áo thẳng tưng, vì là bộ mặt tiếp xúc, trao đổi trực tiếp với khách hàng mà

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,235
Thành viên mới nhất
baychinkingtoe
Back
Bên trên