Sếp nam - Sếp nữ

hoabeo0112

Verified Banker
Chủ đề này mình phải học hỏi
Hiện mình đang có sếp nữ, chán, làm việc bảo mọi người có gì cứ hỏi để trả lời. Hỏi thì sếp không thèm trả lời, cuối năm đánh giá nhân viên nghiệp vụ kém.
Báo cáo sếp không biết cách làm chuyển nhân viên làm rồi kiểm tra các phòng làm báo cáo trong khi nhân viên không được phân quyền lấy số liệu để làm báo cáo. Xong lại đòi kiểm tra.
Bảo nhân viên làm tờ trình xong lại chê nhân viên làm tờ trình kém văn phong không rõ ràng.
Sếp quên duyệt đổi tại nhân viên không làm.
Sếp gửi công việc vào mail nhân viên không nói gì sau đó tính giờ hoàn thành công việc mà không nói nhân viên 1 câu.
Sếp chọc tức các phòng khác để nhân viên chịu khổ.
Đấy!
Làm việc với sếp Nam khác nhiều không?

làm việc với sếp nam mà tính đàn bà cũng dậy thôi.đàn ông mà tính đàn bà là thua...haizz
Trước đây mình làm ở Bank cũ đã gặp rồi.

Hi nhưng mà chắc cũng ít người Sếp Nam lập dị như thế. Mấy hôm sếp nữ con ốm có sếp Nam làm thay cảm thấy thoải mái làm việc mà tự tin hẳn lên. Sếp biết năng lực của mình mà. Còn sếp nữ biết nhưng mà không muốn để mình hơn nên cứ phải chê cái đã.

Sếp phòng thẩm định ở chi nhánh mình (k phải sếp mình) trẻ, xinh, bốc lửa, toàn mặc váy ngắn, mà muốn vào phòng thẩm định phải đi ngang qua phòng mình...cứ thế thỉnh thoảng lại được rửa mắt.
PS: Còn tính bà xếp này thì thôi khỏi nói, nhỏ mọn cực kỳ...được cái ngon lành cành đào, thôi thì anh cũng tha cho tính nhỏ mọn.:))

Sếp phòng thẩm định ở chi nhánh mình (k phải sếp mình) trẻ, xinh, bốc lửa, toàn mặc váy ngắn, mà muốn vào phòng thẩm định phải đi ngang qua phòng mình...cứ thế thỉnh thoảng lại được rửa mắt.
PS: Còn tính bà xếp này thì thôi khỏi nói, nhỏ mọn cực kỳ...được cái ngon lành cành đào, thôi thì anh cũng tha cho tính nhỏ mọn.:))

Chà chà CN nào đây dậy :))
Con trai ai mà chả thích sếp nam và ngược lại đối với con gái ;))

Nam hay nữ không thành vấn đề.

Quan trọng là người lãnh đạo hoặc người quản lý có cái Tâm và cái Tầm. Có chuyên môn nghiệp vụ cao hay không?

Con đường họ đi đến cái chức đó như thế nào?

Riêng về tâm lý, thì người nữ đa phần tâm lý yếu hơn nam 1 chút.

Nhưng Nam thì làm việc nhiều khi xuề xòa, không câu nệ gì nhiều.

hì hì

Theo mình thì sếp Nam hay Nữ thì người đó phải biết tạo điều kiện cho anh em tự tin phát triển khả năng của mình, chứ cứ động cái chửi bới thì không nhân viên nào dám tự tin phát triển bản thân cả.
Mà rồi nhân viên không phục sếp, se xlamf theo kiểu chống đối, thế thì chỉ chết cơ quan thôi.

Mình thì thấy Nam hay Nữ gì cũng đc
Chứ Sếp Nam mà tính nữ tính toán từ chút, lòng dạ nhỏ nhoi, có chuyện thì không bảo vệ đc cấp dưới của mình thì khổ lắm.
Gặp nhiều sếp thấy nhân viên có cái gì đó hơn mình là đì đè...không tạo điều kiện cho nhân viên phát triển.

Mà sao mình thấy sếp nữ thì khó đối với nhân viên nữ còn xếp Nam thì thoãi mái đối với Nhân viên nữ lắm. Mình thích sếp nữ hơn...hehe

Mình thấy bạn baobaoqaz nói đúng đó. Sếp nữ mình rất thoải mái với nhân viên nam. Các anh chàng ấy có sai thì bạn ấy cũng chỉ nói nhẹ nhàng rồi lại bắt mình khắc phục lỗi hộ mấy nhân đó. Bó tay.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,229
Thành viên mới nhất
dkdagasv388
Back
Bên trên