sinh viên thực tập năm 3

Chào anh chị và các ban !
Em là sinh viên năm 3 đi thực tập nên 1 tuần em tới ngân hàng 2 buổi.
Em cũng chủ động hỏi anh chị về tài liệu nhưng hầu như là các quy trình của công ty.
Hiện tại em chưa được phân công nhiệm vụ gì nên việc ngồi 1 chỗ rất buồn chán.
Rất mong anh chị cho em lơi khuyên bổ ích.

P/s: Em không phải là đề tài

Chào anh chị và các ban !
Em là sinh viên năm 3 đi thực tập nên 1 tuần em tới ngân hàng 2 buổi.
Em cũng chủ động hỏi anh chị về tài liệu nhưng hầu như là các quy trình của công ty.
Hiện tại em chưa được phân công nhiệm vụ gì nên việc ngồi 1 chỗ rất buồn chán.
Rất mong anh chị cho em lơi khuyên bổ ích.

P/s: Em không phải là đề tài

Công việc của em là sale hay backoffice ? ngân hàng hay công ty?

Vậy Em xem thử chú ý xem cách mấy anh chị tìm khách hàng bằng kênh nào. Khi có khách hàng thì hỏi khách hàng những gì. Em cần nắm những danh mục hồ sơ (cơ bản nhất) đối với 1 khách hàng (cá nhân/ doanh nghiệp) cần cung cấp cho ngân hàng. Ban đầu như thế đã!

Em cám ơn ạ! Chứ đến thực tập mà cứ ngồi 1 chỗ rồi rồi lay hoay việc cá nhân thì em ngại lắm.

Áp lực ở vị trí nào cũng có, nhưng đừng để áp lực đó làm ảnh hưởng đến sự tự tin của mình. Em nên làm quen, kết thân với anh/ chị nào đó. Nói chuyện thôi cũng được, ban đầu thế đã. Hãy tạo 1 không khí thoải mái trước. Mọi thứ sẽ dần dần ổn thôi!

Các anh chị thì khá là thoải mái nên em cũng dễ trao đổi. Theo anh thì em có nên chủ động là một đề tài nghiên cứu không? vì sau nè em cũng vẫn phải đi thực tập. So với việc em tới NH chỉ học hỏi thì làm đề tài có đem lại hiệu quả cao hơn không ạ?

năm 3 mà đã được đi thực tập rùi ak bạn.mình năm nay cũng năm 3 ne.mà làm sao xin vao thực tập được nhỉ

Chia sẻ kinh nghiệm này
Nếu chưa thân quen ai thì nên thể hiện thái độ hăng hái chăm chỉ trong công việc, giúp đỡ nhân viên chính 1 số việc vặt về hồ sơ giấy tờ.
Từ đó tạo mối quan hệ, hỏi han và xin được làm 1 số việc để quen với danh mục hồ sơ, viết lách.Sau đó bạn được tin tưởng thì sẽ được ng ta chỉ dạy 1 số thứ.
Quan trọng là thái độ cầu thị, bạn cứ ngồi không ko ảnh hưởng ai thì chẳng ai quan tâm cả.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,407
Thành viên mới nhất
Jettwings
Back
Bên trên