HOT "Sinh viên mới ra trường nên chấp nhận lương thấp"

kenfntnkg

Super Moderator
Super Mod
23574

Chia sẻ và thảo luận: Bạn nghĩ gì về quan điểm: "Sinh viên mới ra trường nên chấp nhận lương thấp".

Ngọc Ngọc
Chấp nhận với khả năng của mình chứ nhỉ. Nếu cảm thấy tự tin, cảm thấy mình giỏi và có khả năng làm được tốt thì hãy cho nhà tuyển dụng biết khả năng của mình rồi có thể đề bạt mức lương theo khả năng của mình.

Ngọc Ngọc Quan trọng là hiện tại e thấy thanh niên bjo rất à ảo tưởng sức mạnh. Tự tin vào ô dù to nên ko có chịu khó học, chịu khó làm.
Ngta dạy cho ko biết đường mà ghi chép vào, hỏi thì lắm mà hỏi toàn những cái nói đi nói lại bn lần r.
Nói chung nhiều em ý thức kém.

TânToàn TiềnTai Tanmeomunn Tôi sẽ làm hết sức mình có thể và cống hiến hết mức .còn lại kế toán và anh chủ sẽ lo

Huỳnh Tâm Minh cung từng chấp nhận lương thấp thi ngân hàng nhỏ thôi de lay kinh nghiem mà cũng bi danh rớt vì nó cũng yc cao thấy sợ, sau đó thi bank lớn vào lun. Cuộc sống mà..........

Minh Changg Chưa có kinh nghiệm thì deal lương thấp hơn là đương nhiên

Trần Thanh Huyền Cái đó chắc chắn roi a oi. Kinh nghiệm ko có mà deal lương cao thi ảo tưởng roi a.

Sơn Trần Hoàng Hiển nhiên rồi cần gì phải suy nghĩ. Dành thời gian suy nghĩ cách phát triển cho nhanh tốt hơn

Bùi Đức Đạt Đúng rồi còn j nữa

Lữ Yến My Nhiều bạn mới ra trường nhưng rất giỏi, đã đi làm rồi thì deal cao hơn, khoe kinh nghiệm. Em thì ko thế em chưa có kinh nghiệm thì theo quy định của ngân hàng

Thái Minh Làm lâu năm mà lương vẫn thấp mới đáng phải suy nghĩ chứ mới ra trường lương thấp thì nghĩ ngợi cái mẹ gì?

Phạm Văn Quân Vừa sai vừa đúng

Mai Hiếu Chẳng đúng cũng chẳng sai. Lương phải xứng đang vs năng lực. Ông giỏi thì lương cao, ông ko giỏi thì thấp

Mạc Mỹ Linh Mình ms ra trường deal lương 5tr , n lương mình nhận thì lại gấp đôi . Deal là 1 chuyện còn bạn nhận được bn là do bạn thôi

Anhnguyen Nguyen Năng lực các e có . Đòi lương cao là chuyện bt. K làm được tự out. Hồi mới ra trường c làm bank lương 5 củ thấy to lắm rồi.

Hiếu Trần Người ta nhận m là may lắm r, chưa có k/n j đòi apply lương.... bó tay

Nguyễn Bích Phương Tất nhiên là k rồi tuỳ vào trình độ khả nĂng từng ng chứ sao nói đc

Phương Hoàng Điều đó tùy thuộc vào bạn và chỉ thuộc về bạn mà thôi. HR chấp nhận trả cao hay thấp là qua kết quả pv của bản thân. Sẽ ko ai chấp nhận chi 1 khoản lương cao cho người mà họ chưa biết sẽ làm việc ra sao và đem lại hiệu quả ntn. Nếu bạn cảm thấy mình tốt và đáng được nhận nhiều hơn thế thì mạnh dạn bỏ qua và thử sức ở những chỗ tốt hơn. Nếu ko thì chấp nhận và học hỏi để chờ thời cơ khác. Tuy nhiên, nếu đó là 1 cv sẽ cho bạn nhiều kinh nghiệm và kỹ năng, tương lai bạn sẽ có lợi thế với những gì đã học hỏi được từ cv đó thì sao ko chấp nhận lùi 1 bước thấy trời cao biển rộng, lùi 2 bước thiên hạ thái bình nhỉ

Mạnh Minh SV mới ra trường chưa đóng góp đc gì thì chấp nhận thôi. Nhưng sếp cần có lộ trình tăng lương rõ ràng :) có bạn SV mới còn làm tốt hơn những ng có kn đó . Thanh Huyền Mạnh Minh chuẩn này,theo e nghĩ là k chấp nhận mức lương thấp mà hãy yêu cầu dc thử việc( trong TH bạn đó tự tin với khả năng của bản thân nhé) trong 1 tgian nhất định nào đó, nếu làm dc việc thì sẽ yêu cầu chủ trả mức lương mà bạn đó thấy tương xứng

Lê Na cao hay thấp là do bản thân quyết định. nếu vô vị trí ctv thì do thân vận động. nếu vô vị trí đã có quy định sẵn khung lương đó thì do bạn chọn . thường mấy bạn ra trường thì nên học hỏi nhiều hơn nghĩ tới lương. chỉ cần đủ sống thời gian đầu còn dài hạn thì do bạn qđ. khi có đủ cánh r bay đâu là do bạn.làm bank ai cũng chỉ mong có nơi lv lương cao còn áp lực đâu cũng như đâu. thấp cao do bạn. tuỳ cơ ứng biến. ko lam dc bank thì chuyển nghề làm nghề khác nhiều tiền hơn có khi lại là cv bạn phù hợp hơn bank.

Quỳnh Lê Tùy vào năng lực của mỗi người thôi ạ.

Phan Thanh Châu Vô nhiều bank có ngạch có bậc hết rôi, tới lượt đâu mà lựa với chọn, nếu chủ admin mún câu trả lời thực lòng thì đây là câu tl của mình. Câu hỏi mang tính giải trí cao, NHƯNG chẳng giải quyết được vấn đề gì cho các bạn

Minh Hằng Nguyễn Chấp nhận lương thấp chứ ko chấp nhận làm ko công :))) nói thế cho đủ ý nhé.

Lê Linh Linh Kiến thức học trg lớp bằng cấp khác xa thực tế. Đi làm lấy kn trc. Sv mới ra trg thì ít kn hoặc ko có là đúng. Trừ việc như đi làm nghề marketing, designer, sv chưa tốt nghiệp mà đã có kn đã đi làm cho ra sp tốt thì ms nhận lương cao thui

Son Nguyen Có quy định bậc lương theo vị trí rồi thì deal lương để làm gì nhỉ, cứ ứng tuyển vị trí mình muốn thoi

Lê Huy Linh Nói thật mấy bạn sinh viên mới ra trường đừng buồn nhé. Các bạn học ở trường có giỏi thế nào tốt ra sao ý. Khi đi làm môi trường công việc nó cũng khác xa so với các bạn học những gì ở trường. Môi trường giáo dục ở Việt Nam! Là vậy chỉ có lý thuyết ko có thực tiễn. Bạn ra trường deal lương cao 95% bên nhân sự từ chối bạn. 5% bạn sẽ tự đào thải khi không hoàn thành nổi kpi bạn được giao trong mức deal đấy. 10% các bạn hoàn thành đc vì người nhà các bạn làm bên ban giám đốc cty :)). Nguyễn Ngọc Mi Lê Huy Linh em cũng là sv mới ra trường và cũng cùng quan điểm với anh, dù có dc nhận vào nhưng chả bao giờ dám đòi hỏi cao, chỉ biết cố hết sức để theo kịp các ac, đến ngta thấy dc năng lực rồi thì ngta sẽ đề cử mình, mới ra trường ko kinh nghiệm như em thì có việc làm là may mắn rồi. Dc học tập và trau dòi kinh nghiệm là thứ sv vừa tốt nghiệp cần có. Đòi hỏi cao khi chưa thể hiện giá trị và năng lực của mình thì thật sự khó chấp nhận dc.

Quang Dai Dao Giỏi, nhưng lính mới hưởng lương thấp là bình thường. Là trâu, trước tiên phải là nghé đã!

Cherry Cham Lương cao hay thấp là tuỳ vào bản lĩnh của mỗi bạn. Nếu cảm thấy mình có thể cáng đáng đc mức lương cao thì mạnh dạn mà ứng tuyển thôi.k có quy chuẩn nào cả. Có khi ng đi làm 5 năm lương k bằng mấy bạn mới ra trường ý chứ

Tùy suy nghĩ mỗi người, bản thân em mới ra trường, tuy trên trường lớp thuộc dạng học khá nhưng ở trường đời là 1 trang giấy trắng và em biết khả năng của mình đến đâu, đã từng làm không lương 1 thời gian để được học hỏi và được chỉ dạy những bước đầu vào trường đời. Và giờ vẫn chấp nhận lương thấp nhưng cũng đủ để trang trải cuộc sống (em có kế hoạch chi tiêu và cũng tiết kiệm nên không đến nỗi). Mong là sang năm tới mọi thứ sẽ tươi đẹp hơn. 6 tháng đầu tiên sau khi ra trường quả đúng rất khó khăn với 1 sinh viên mới ra trg, nhưng mong là các bạn đừng nản. Mình chưa đóng góp hay mang lại lợi nhuận nhiều về cho cty, tổ chức mình làm việc thì sao họ trả tiền nhiều cho mình.
Có thể mình đi làm không lương nhưng mình được kinh nghiệm hay sự chỉ dạy từ đồng nghiệp và sếp, không được kinh nghiệm thì ít gì cũng được trải nghiệm.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,572
Số bình luận
528,075
Tổng số thành viên
351,115
Thành viên mới nhất
nhacailode
Back
Bên trên