SeABank tuyển nhân sự cho Khối Nguồn vốn làm tại Hà Nội

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

hungviet

Founder
Ngân hàng Đông Nam Á (SeABank) đang tuyển nhân sự vào vị trí Kiểm soát viên Hỗ trợ và Kiểm soát rủi ro hoặc Chuyên viên Hỗ trợ và Kiểm soát rủi ro để vào làm việc trong khối Nguồn vốn tại địa bàn thành phố Hà Nội. Thời gian nhận hồ sơ đến hết ngày 14/3/2011. Đặc biệt, SeABank sẽ ưu tiên cho các ứng viên nộp hồ sơ sớm.

Mô tả công việc: Đối với vị trí Kiểm soát viên Hỗ trợ và Kiểm soát rủi ro: Am hiểu các nghiệp vụ Nguồn vốn (cổ phiếu, trái phiếu, tiền gửi, tiền vay, kinh doanh ngoại tế và các nghiệp vụ khác liên quan); Có kiến thức kế toán, vững về nghiệp vụ Nguồn vốn (cổ phiếu, trái phiếu, tiền gửi, tiền vay, kinh doanh ngoại tệ và các nghiệp vụ khác liên quan); Có kỹ năng quản lý, kiểm tra và giám sát công việc của nhân viên khác; Tham gia xây dựng quy trình, quy chế liên quan đến bộ phận; Lập và cung cấp báo cáo theo yêu cầu của các Phòng ban, Ban TGĐ, HĐQT. Đối với vị trí Chuyên viên Hỗ trợ và Kiểm soát rủi ro: Hạch toán các nghiệp vụ Nguồn vốn; Sắp xếp, lưu trữ chứng từ kế toán; Thu thập thông tin hồ sơ pháp lý, báo cáo tài chính của các định chế tài chính; Thiết lập hạn mức giao dịch; Lập và phân tích báo cáo tài chính; Lập và cung cấp báo cáo theo yêu cầu của các Phòng ban, Ban TGĐ, HĐQT.

Yêu cầu:Đối với vị trí Kiểm soát viên Hỗ trợ và Kiểm soát rủi ro: Tốt nghiệp Đại học chính quy các trường thuộc khối kinh tế, tài chính, ngân hàng; Có 01 năm kinh nghiệm ở vị trí tương đương; Có kỹ năng quan lý và giám sát công việc tốt; Tiếng Anh nghe nói đọc viết thành thạo. Đối với vị trí Chuyên viên Hỗ trợ và Kiểm soát rủi ro: Tốt nghiệp Đại học chính quy các trường thuộc khối kinh tế, tài chính, ngân hàng; Am hiểu các nghiệp vụ Nguồn vốn; Có kiến thức Kế toán Ngân hàng, kế toán về nghiệp vụ Nguồn vốn; Có khả năng lập và phân tích báo cáo tài chính; Tiếng Anh nghe nói đọc viết thành thạo.

Hồ sơ dự tuyển gồm có: Mẫu đơn dự tuyển được ghi đầy đủ nội dung (Ứng viên quan tâm hãy click vào đây để tải bản mẫu Đơn dự tuyển của SeABank) có dán ảnh (nếu nộp trực tiếp hoặc gửi qua bưu điện) hoặc chèn ảnh (nếu gửi qua email); Bản sao bằng tốt nghiệp, bảng điểm; 2 ảnh 3cm x 4cm. Nếu ứng viên nộp hồ sơ qua đường tuyển dụng trực tuyến (trang www.seabank.com.vn) sẽ bổ sung bản sao bằng tốt nghiệp khi tham dự phỏng vấn.

Nơi nhận hồ sơ: Phòng Tổ chức Nhân sự, Hội sở SeABank, theo địa chỉ số 25 Trần Hưng Đạo, Hoàn Kiếm, Hà Nội; hoặc ứng viên gửi CV theo mẫu của seabank tới email: thanh.tt@seabank.com.vnĐịa chỉ email này đang được bảo vệ khỏi chương trình thư rác, bạn cần bật Javascript để xem nó Địa chỉ email này đang được bảo vệ khỏi chương trình thư rác, bạn cần bật Javascript để xem nó ; Hoặc ứng viên cũng có thể gửi hồ sơ qua đường tuyển dụng trực tuyến (Ứng viên hãy click vào đây để tạo và gửi hồ sơ trực tuyến). SeABank khuyến khích ứng viên nộp hồ sơ trực tuyến hoặc qua email.

mọi người chú ý là đừng gửi online mà cứ gửi trực tiếp hồ sơ đến luôn vp của seabank. Tại sao em nói vậy? cơ sự là: sau khi được sự động viên của anh hungviet của UB em mạnh dạn gửi CV online qua website của seabank theo đúng vị trí đang tuyển dụng. Em đã rất yên tâm và gọi điện tới đó để thông báo mình đã nộp hồ sơ online. Ai ngờ cái chị đó nói: em ơi ở đây không nộp online nhé, chỉ nhận trực tiếp hồ sơ đã công chứng thôi. Em hơi hụt hẫng vì hiện tại không ở HN, đành phải nộp qua bưu điện vậy. Địa chỉ chi nhánh đó là: Phòng Nhân sự - Công ty Quản lý nợ và khai thác tài sản SeABank Tầng 11, số 14 Phố Láng Hạ, quận Ba Đình, Hà Nội.
Em đã rất kết phong cách làm việc tuyển dụng gọn, nhẹ, tiết kiệm như seabank sau khi đọc trên mạng nói khuyến khích gửi hồ sơ qua email/web nhưng ai ngờ.... sau này làm nhân sự, nhất định em dẹp hết mấy đống Hủ tục nhì nhằng để khỏi tốn kém cho người đi thi và người tuyển dụng. Hành là chính mà ^^

Này bạn, đọc lại kỹ nội dung tuyển dụng đi nhé, 2 vị trí khác nhau ở 2 bộ phận khác nhau, sao lại bảo là hủ tục. Bạn lấy thông tin tuyển dụng của Ngân hàng ghép với thông tin tuyển dụng của Công ty Quản lý nợ và khai thác tài sản.

Anh Hưng Việt đăng bài rất rõ ràng: Khối Nguồn vốn là của SeABank với địa chỉ email rõ ràng là thanh.tt@seabank.com.vn

Còn SeABank AMC thì bắt buộc là phải nộp hồ sơ công chứng, vậy bạn gọi điện cho ai, và ứng tuyển vào vị trí nào. Hiện tại SeABank AMC cũng đang tuyển nhưng không phải vị trí nguồn vốn.

Thêm 1 lưu ý, KHI XUẤT KHẨU thì phải đọc kỹ

có thể bạn cá sấu không biết là seabank và seabank AMC có hệ thống quản lý điều hành riêng, và đó là 2 phần riêng biệt có chế độ tuyển dụng khác nhau. ko chung 1 phòng tuyển nhân sự :d

Đúng rồi, cảm ơn bác Admin, em là nhân sự ở đó, hay quá hôm nay tình cờ biết trang này, vậy xin được post nhiều job UB bác nhé

Đúng rồi, cảm ơn bác Admin, em là nhân sự ở đó, hay quá hôm nay tình cờ biết trang này, vậy xin được post nhiều job UB bác nhé
hơi khó hiểu...(hay tại mình dốt) :))
nếu bạn có thông tin tuyển dụng gì của ngân hàng nói chung, và seabank nói riêng, bạn có thể post ở mục ngân hàng tuyển dụng để cho mọi người cùng biết...welcome >:D< (miễn là thông tin cập nhập và chuẩn xác)

@ cuongetb: ôi hiều nhầm rồi bạn ơi. casau chỉ đăng luôn vào phần tuyển dụng này của anh hungviet thôi. chứ không nói khối nguồn vốn nhé. casau không nói nội dung tuyển dụng ở trên mà là nói thông tin trực tiếp khi tiếp xúc với bên amc và không hề sai khi xuất khẩu mà không đọc kỹ. đã ghi địa chỉ rõ ràng ở trên thì cũng biết là thông tin mình apply ở một địa điểm khác so với thông tin đăng của anh hungviet. vậy sao phải căng thẳng vì mình đâu nói tới gì việc tuyển dụng khối nguồn vốn đâu nhỉ?dù sao cũng xin lỗi nếu làm bạn hiểu nhầm và bức xúc. lần sau mình sẽ đăng vào entry mới cho đỡ hiểu lầm bên bạn

---------- Post added at 12:27 PM ---------- Previous post was at 12:24 PM ----------

có thể bạn cá sấu không biết là seabank và seabank AMC có hệ thống quản lý điều hành riêng, và đó là 2 phần riêng biệt có chế độ tuyển dụng khác nhau. ko chung 1 phòng tuyển nhân sự :d

cảm ơn mr acb nhé. ăn nói dễ chịu thế này thì phải bên nhân sự mới đúng. phải học hỏi thái độ và phong cách làm việc thế nì của mr acb mới phải ^^

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Cơ bản thì tớ cũng biết, nhưng cậu xem lại cậu viết cái gì bên dưới
....sau này làm nhân sự, nhất định em dẹp hết mấy đống Hủ tục nhì nhằng để khỏi tốn kém cho người đi thi và người tuyển dụng. Hành là chính mà ^^....

Bạn nói thế khác gì nói người khác không biết làm việc, có làm gì đâu mà bạn bảo là Hành là Chính :(

viết thế có lẽ bạn nhạy cảm quá nên bạn lại nghĩ mình chê cái bài của anh hungviet đăng lên. bạn đọc chỗ:
Em đã rất kết phong cách làm việc tuyển dụng gọn, nhẹ, tiết kiệm như seabank sau khi đọc trên mạng nói khuyến khích gửi hồ sơ qua email/web nhưng ai ngờ.... sau này làm nhân sự, nhất định em dẹp hết mấy đống Hủ tục nhì nhằng để khỏi tốn kém cho người đi thi và người tuyển dụng. Hành là chính mà ^^

Đối tượng mình nói bên nào thì bạn biết rõ rồi vì mình nói cả địa chỉ tên đầy đủ ở trên. Còn nếu bắt bẻ từng câu chữ thì mình nghĩ mỗi người có cách hiểu. Nếu bên amc cũng có hình thức tuyển dụng theo đúng như những gì trên website seabank viết thì không có gì phải phàn nàn nếu không nói là chuyên nghiệp. Nếu bạn là người ứng viên gọi điện tới hỏi han rất lễ phép mà đáp lại thì... bạn sẽ biết thực tế là thế nào. dù sao cũng rất xin lỗi đã gây cho bạn hiểu nhầm và bực mình

Không mình ko bực mình đâu, chỉ là thấy nó bất hợp lý thôi, vì nhiều khi những thông tin được đăng thế này sẽ làm ảnh hưởng đến uy tín của nhà tuyển dụng. Chúng ta dùng việc này ở đây. Hy vọng rằng sẽ có nhiều chuyện thú vị hơn trên forum này để chúng ta trao đổi.
Thanks

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,420
Thành viên mới nhất