Sao Vietcom Viettin BIDV ko tuyển liên thông chính quy đh top

ngoctuanmai

Thành viên
Mình đang học liên thông tại 1 đại học có tiếng ở SG chính quy (1 trong những đh vùng 1 của các ngân hàng trên), và cố gắng đạt loại giỏi, mình cũng đang học tiếng Nhật N3 và tiếng Anh toeic 800, nhưng thấy Vietcombank Viettinbank BIDV ko tuyển liên thông thất vọng quá, đâu phải liên thông trình độ thấp hơn tập trung

Ứng tuyển bank khác đi bạn, có MB, Sacombank, techcombank, ACB, có phải phải mỗi big 4 bank mới là ngân hàng tốt

Ứng tuyển bank khác đi bạn, có MB, Sacombank, techcombank, ACB, có phải phải mỗi big 4 bank mới là ngân hàng tốt
Nếu 4 ngân hàng này chỉ tuyển người tài (có bằng đh chính quy, bằng toeic,...) như các ngân hàng khác thì mình ko nói, họ làm vậy là ko đúng quy tắc công bằng cho người tài, họ gạt phăng những người học liên thông trong khi điểm cao đẳng có thể rất cao như cđktđn 27đ, cđkt 21đ, học cđ chỉ vì có thể điểm đh năm đó thiếu 0,5 1đ,...thi liên thông cũng có người 29 30đ mình thi 27đ, cố gắng rất nhìu trong học tập để đạt loại giỏi, xuất sắc,... những cá nhân đó ko đáng vào banks này à, mình thì bức xúc nên nói vậy thôi, thà tạo ra 1 môi trường bình đẳng cạnh tranh thi chung như nhau chứ 4 ngân hàng này làm vậy là quá khác những ngân hàng còn lại hoăc tất cả ngân hàng đều chọn chính quy tập trung thì ko ai nói, đâu phải họ lớn thì họ phân biệt đối xử như vậy

Nếu 4 ngân hàng này chỉ tuyển người tài (có bằng đh chính quy, bằng toeic,...) như các ngân hàng khác thì mình ko nói, họ làm vậy là ko đúng quy tắc công bằng cho người tài, họ gạt phăng những người học liên thông trong khi điểm cao đẳng có thể rất cao như cđktđn 27đ, cđkt 21đ, học cđ chỉ vì có thể điểm đh năm đó thiếu 0,5 1đ,...thi liên thông cũng có người 29 30đ mình thi 27đ, cố gắng rất nhìu trong học tập để đạt loại giỏi, xuất sắc,... những cá nhân đó ko đáng vào banks này à, mình thì bức xúc nên nói vậy thôi, thà tạo ra 1 môi trường bình đẳng cạnh tranh thi chung như nhau chứ 4 ngân hàng này làm vậy là quá khác những ngân hàng còn lại hoăc tất cả ngân hàng đều chọn chính quy tập trung thì ko ai nói, đâu phải họ lớn thì họ phân biệt đối xử như vậy
ko công bằng cho người tài? nếu tài thật thì ngay từ đầu học chính quy đi bạn? mà nói thật nếu có khả năng thì ra bank nước ngoài mà làm ngta ko nhìn bằng cấp đâu?

Tiếng Nhật N3 và TOEIC 800 mà chỉ biết đến vcb, ctg, bidv thì ngta ko tuyển là đúng rồi. Có nghiệp vụ và ngoại ngữ chẳng tội gì phải về các chi nhánh làm kinh doanh cả, lương thấp lại áp lực.

Ngoài ra, chính quy ko hơn liên thông ở trình độ mà hơn pử tư duy. Đây là lý do vì sao nhà tuyển dụng ko tuyển liên thông.

Nếu có cho nộp hồ sơ thì nộp xong cũng chỉ phí bộ hồ sơ của bạn thôi. Qua vòng hồ sơ thì hầu như chỉ còn bằng giỏi hệ chính quy của các trường ĐH top của VN thôi. Bằng chính quy giỏi nhưng của các trường top dưới đã out rồi, nói gì đến liên thông nữa.

Nếu có cho nộp hồ sơ thì nộp xong cũng chỉ phí bộ hồ sơ của bạn thôi. Qua vòng hồ sơ thì hầu như chỉ còn bằng giỏi hệ chính quy của các trường ĐH top của VN thôi. Bằng chính quy giỏi nhưng của các trường top dưới đã out rồi, nói gì đến liên thông nữa.
Chắc bạn làm bên VCB, hy vọng bạn đề xuất ý kiến giúp mình, bạn ko thể đánh đồng hết như vậy được, đh top dưới chưa chắc bằng điểm nhiều trường cao đẳng đâu bạn, còn đh top trên những người giỏi đúng là có tài thật nhưng ko thể nói hệ liên thông đh top trên giỏi xuất sắc là kém được, mình ko tin các bạn sợ phí bộ hồ sơ của ứng viên mà tuyệt đường cơ hội cống hiến của ứng viên như vậy được, mình nghĩ do 4 ngân hàng đó sợ có nhân viên mang mác liên thông chính quy thôi, ngân hàng là lĩnh vực chọn người tài, 1 người liên thông nhưng họ tốt nghiệp bằng giỏi và có bằng IELTS 8 và JLPT N2 thì chắc chắn có tư duy và năng lực rồi, tại sao ko cho họ 1 con đường để thử sức

Nghe bạn nói mình hơi buồn cười!
Nếu tự nhận mình là người tài giỏi thì tự ứng tuyển các bank khác đi, bank ngoại cũng dc. Cớ gì cứ phải cố đấm ăn xôi vào các bank này.
Người giỏi là người tự tạo cơ hội cho mình, ko đổ lỗi hoàn cảnh. Nếu mới chỉ có mấy cái bằng dh hay ngoại ngữ thì chưa là gì đâu. Quan trọng là có làm việc dc hay ko!
Và quan trọng hơn nữa, ngoài kia còn đầy rẫy cơ hội cho những người "giỏi"!

Nếu giỏi thật thì bạn hãy tạo cơ hội cho mình sao mua lại được những bank này í và làm chủ nó rồi thay đổi chế độ theo ý bạn :)) chứ giờ bạn đề xuất mà k ai nghe thì làm gì được họ?

Mình đang học liên thông tại 1 đại học có tiếng ở SG chính quy (1 trong những đh vùng 1 của các ngân hàng trên), và cố gắng đạt loại giỏi, mình cũng đang học tiếng Nhật N3 và tiếng Anh toeic 800, nhưng thấy Vietcombank Viettinbank BIDV ko tuyển liên thông thất vọng quá, đâu phải liên thông trình độ thấp hơn tập trung
Doanh nghiệp Việt Nam: Tốt nghiệp loại Khá trở lên các trường đại học hệ chính quy, tập trung dài hạn
Doanh nghiệp nước ngoài: Tốt nghiệp đại học, thành thạo Anh văn giao tiếp
>> Luật bất thành văn rồi bạn à, bạn có ngoại ngữ xin vào mấy cty nước ngoài cũng tốt mà

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,459
Thành viên mới nhất
linkv9betonline
Back
Bên trên