SACOMBANK GỌI ĐIỆN

TheKop

Verified Banker
Bạn dựa vào đâu nói STB thực dụng, bố mẹ nông dân là khả năng loại cực lớn?
.
Well.
1. STB trọng ngoại hình gần như là thương hiệu, ai cũng biết và bạn conan2512 cũng khẳng định điều đó
2. Bạn may mắn làm ở chi nhánh sếp thương nhân viên nên cũng không thể khẳng định cả STB đều vây (bạn cũng nói bên dưới đó).
3. Ở vị trí QHKH thì ngân hàng nào cũng thực dụng, ai cũng biết. Mình cũng chỉ nói khả năng bị loại là lớn nếu không thể hiện tốt ở những khía cạnh khác, bởi rõ ràng đó là điểm không thuận lợi
4.Mình có nói rõ là "quan điểm cá nhân" chứ không khẳng định hay áp đặt gì cả. Mình chia sẻ những thực tế mình trải qua để các bạn chưa biết có cái nhìn rõ ràng hơn về môi trường ngân hàng phức tạp hiện tại. Còn bây giờ, ngân hàng nào chẳng thực dụng hả bạn, đâu riêng STB đâu.

sky and ocean

Thành viên

Và các bạn, có thể có người quen làm NH nghe họ nói về NH đó là cũng cho rằng NH đó như vậy. Thậm chí bạn đã từng làm ở nh đó bạn cũng chỉ làm ở 1 chi nhánh/ phòng GD, bạn ko thể khẳng định cả NH đều như vậy.

Mình đã từng làm CVKH ở STB. Tại chi nhánh mình thì các lãnh đạo áp lực ít. Thân thiện. Bme mình làm nông dân. Nhưng chi nhánh khác thì sếp áp lực vô cùng. Chỉ tiêu cao gấp mấy lần sếp chỗ tớ giao.

Vậy nên, ko thể thầy bói xem vọi được về môi trường làm việc của 1 NH thông qua bạn làm/ nghe người khác nói khi họ làm ở 1 Chi nhánh/ PGD.
anh cho em hỏi vị trí em phỏng vấn TTVTN là CVQHKH, nhưng trên danh sách trúng tuyển công bố trên web thì vị trí em lại là Cv tư vấn.. Đây là do nhầm lẫn hay là em bị chuyển sang vị trí đó vậy ạ.. Rất mong anh chia sẻ.hoang mang wa ạ. Em chỉ muốn làm bên Cv qhkh thôi.

conan2512

Verified Banker
anh cho em hỏi vị trí em phỏng vấn TTVTN là CVQHKH, nhưng trên danh sách trúng tuyển công bố trên web thì vị trí em lại là Cv tư vấn.. Đây là do nhầm lẫn hay là em bị chuyển sang vị trí đó vậy ạ.. Rất mong anh chia sẻ.hoang mang wa ạ. Em chỉ muốn làm bên Cv qhkh thôi.
Bạn có thể gọi thẳng lên Nhân sự hỏi cho chính xác nhé, mấy anh dễ thương lắm, cứ yên tâm!

Trang Chef

Super Moderator
Bank's User
Ui..tac phong nè T_T : váy đen + áo sơ mi trắng+toc cột cao gọn gàng + giày đen bít mũi
1 a pên nhân sự + 1 chị pgd miền nam pv mình, gioi thieu ban than xong la hỏi xoay gia đình mình,minh trả lời cũng binh tinh.
Diễn ra ngắn gọn xong là câu tình huống.sau đó là đứng lên cho chị xem hình thể
Mình chuẩn bị cũng kĩ lưỡng mà ko thấy anh chị hỏi chuyên môn nghiệp vụ
Sau đó minh chờ gần 4 tuần mà chưa thấy kết quả.nên định gọi lên nhân sự xem có thay đổi gì ko.nếu vẫn chưa mình sẵn sàng đợi típ.mình gọi vì sợ sót.vì lân trước mình đậu thi tuyển mà đợi tới 5 tháng vẫn ko thấy lịch pv
Phải thi lại nên mình mới gọi hỏi
Hỏi xong a nhân sư cho mình kết quả qua mail trước mấy a chị đag đợi kết quả lun T_T ...Fail...
Buồn lắm...
Khẩu vị của sacom thường ưu tiẻn những ứng viên có phong thái trả lời phỏng vấn từ tốn, không quá mãnh liệt như MB, k táo báo sáng tạo như Lienviet, k the thao năng động như shb. Mọi điều nhẹ nhàng vừa phải. Tự tin vừa phải, thể hiện vừa phải. Đó là những gì mình rút đc kinh nghiệm từ pv sacom và bạn bè anh chị di trước chia sẻ bạn nhé. Chúc bạn thành công.

Trang Chef

Super Moderator
Bank's User
CẢM ƠN B. MÌNH CŨNG ĐANG CHỜ NÈ. XEM NHƯ CHO BẢN THÂN TÍ HI VỌNG:))
Như mình biết thì cũng phần nào như bạn chia sẻ:
Sacom gọi váo chuẩn bị hồ sơ có nghĩa là mình đã pass tuy nhiên có đc đi làm luôn thì còn chưa biết. Nhiều khi 3-6 tháng sau mới alo lại để tiếp nhận. Có người sang năm sau luôn :)
Sacom thường hỏi về mqh gđ hoặc cách huy động nhanh nhờ quan hệ ng thân. Nên tận dụng mqh gđ hoặc cô j chú bác nếu bạn có thể thể hiện. Nhg bên cạnh đó cũng thể hiện cho NTD biết đc kế hoạch tìm kiếm KH và tư duy pp cách thức triển khai hành động của mình sẽ thực hiện chỉ tiêu ntn nếu đc nhận.

trung_kitty

Verified Banker
mình thi hôm 20/11....cỡ 4 ngày sau thì được phòng nhân sự báo đậu gọi lên bổ sung giấy khám sức khỏe...ko biết cỡ bao lâu thì đc đi học việc vậy mấy bn :(
bạn được gọi điện thoại đi học việc chưa
?

sky and ocean

Thành viên
Bạn có thể gọi thẳng lên Nhân sự hỏi cho chính xác nhé, mấy anh dễ thương lắm, cứ yên tâm!
EM gọi lên hội sở thì có 1 chị bảo đợi anh Nhân sự ngoài bắc gọi lại giải đáp..mà đợi 2 hôm rồi không thấy liên lạc gì ạ.anh/chị có sdt phòng nhân sự ngoài HN không,cho em sdt với ạ.em cảm ơn.

nhikk

Thành viên mới
thứ 7 tuần này e thi vị trí GDV cho em hỏi mấy anh chị còn nhớ đề GDV không . giúp e với. đại loại thi tuyển thì hỏi những gì ak. e cam ơn.

thanhluoi

Thành viên

Và các bạn, có thể có người quen làm NH nghe họ nói về NH đó là cũng cho rằng NH đó như vậy. Thậm chí bạn đã từng làm ở nh đó bạn cũng chỉ làm ở 1 chi nhánh/ phòng GD, bạn ko thể khẳng định cả NH đều như vậy.

Mình đã từng làm CVKH ở STB. Tại chi nhánh mình thì các lãnh đạo áp lực ít. Thân thiện. Bme mình làm nông dân. Nhưng chi nhánh khác thì sếp áp lực vô cùng. Chỉ tiêu cao gấp mấy lần sếp chỗ tớ giao.

Vậy nên, ko thể thầy bói xem vọi được về môi trường làm việc của 1 NH thông qua bạn làm/ nghe người khác nói khi họ làm ở 1 Chi nhánh/ PGD.
anh ơi, STB coi trọng ngoại hình lắm luôn hả anh? Liệu họ có cần nhân sự thật ko? Sao tuyển miết vậy?

Featured resources

Featured resources