SACOMBANK GỌI ĐIỆN

Songle1992

Thành viên mới
HI MỌI NGƯỜI, MÌNH VỪA NHẬN ĐƯỢC CUỘC GỌI CHÍNH THỨC TỪ SACOM BANK, ĐÃ XÁC ĐỊNH ĐƯỢC NGÀY ĐI LÀM.

NHƯNG CÓ MỘT VẤN ĐỀ LÀ MÌNH PHẢI HỌC VIỆC 6 THÁNG. VÀ NẾU TRONG 6 THÁNG BÊN SACOM MÌNH LÀM CÓ NHU CẦU GDV SỚM THÌ MÌNH SẼ ĐƯỢC KÝ HỢP ĐỒNG SỚM, CÒN NẾU QUÁN 6 THÁNG VẪN CHƯA CÓ NHU CẦU THÌ MÌNH PHẢI TIẾP TỤC HỢP ĐỒNG THỬ VIỆC.

CÓ BẠN NÀO ĐÃ ĐƯỢC SACOM GỌI ĐIỆN NHƯ THẾ KHÔNG Ạ, VỚI TRƯỜNG HỢP NÀY BẠN NÀO CÓ KINH NGHIỆM CHIA SẺ GIÚP MÌNH VỚI.[/Q\

B thi CN nào thế?Ở HN hay HCM

Last edited:

sky and ocean

Thành viên
Cựu STB xác nhận đúng nhé :D công nhận mấy em chân dài mặt xinh ko bao giờ STB để lọt được, đi qua mấy PGD gặp mấy em chuyên viên tư vấn mê chết luôn :D
cho em hỏi thi tuyển thực tập mà báo email qua vòng phỏng vấn r,thì chắc đc chưa ạ,...đọc cmt của a/c em thấy hoang mang.

conan2512

Verified Banker
cho em hỏi thi tuyển thực tập mà báo email qua vòng phỏng vấn r,thì chắc đc chưa ạ,...đọc cmt của a/c em thấy hoang mang.
Chắc là thực tập tiềm năng phải ko? Có mail báo qua là qua rồi em, chuẩn bị đi học đào tạo là vừa rồi. :)

Bộp

Thành viên
Chắc là thực tập tiềm năng phải ko? Có mail báo qua là qua rồi em, chuẩn bị đi học đào tạo là vừa rồi. :)

Em nhận đc mail báo là qua vòng phỏng vấn,nhưng họ bảo theo đúng quy trình tuyển dụng thì phải đợi bên Nhân Sự trình lên với ban lãnh đạo để sắp xếp công việc và địa điểm làm sớm nhất! Có phải là em đã trượt và đây là cách từ chối khéocủa STB ko anh? Em thi tuyển ạ!
Cám ơn anh !!!

hama1710

Verified Banker

A gì đó ơi a có thể chia sẻ kinh nghiệm làm việc tại nh tmcp hàng đầu sacom dc ko a :p

vinhtruyen92

Verified Banker
1 người bạn bên STB nói bên này chú trọng ngoại hình lắm, nhất là với vị trí front office, "thà tuyển đứa xinh mà dốt còn hơn xấu mà giỏi, vì dốt còn đào tạo được" :v
Kinh nghiệm cá nhân khi PV STB là :
- Vào PV phải cười "như mùa thu tỏa nắng" theo đúng nghĩa đen. A PGĐ PV bảo mình là "em làm QHKH thì em phải luôn cười, làm sao để người ta ít nhất có ấn tượng với em ngay khi gặp, lúc em vào anh thấy em ít cười" (mình toàn chuẩn bị mấy câu hỏi chuyên môn)
- Nếu PV vị trí như QHKH mà chưa có kinh nghiệm, gần như chắc chắn sẽ được hỏi mối quan hệ của bản tân, bố mẹ làm nghề gì, quan hệ của gia đình. Nếu như bố mẹ bạn đều ở quê và làm nông bình thường (không có ý gì đâu nhé) khả năng bị loại cực lớn. STB rất thực tế (dụng)
- Nếu đã vào vòng PV cuối cùng mà bị trượt, bạn sẽ biết kết quả cực sớm. Ngay trong ngày hoặc chậm nhất là ngày mai.Tin mình đi vì mình nhận được nhiều hơn 1 lần rồi =))) Đỗ thì mình không biết =))
- Bạn chủ thread : khi nào có hợp đồng và đi nhận việc chắc chắn thì hãy yên tâm bạn ạ. Có trường hợp được thông báo đõ và nói chờ sắp xếp sau đó là delay vô thời hạn. Cứ giấy trắng mực đen người thật việc thật hãy yên tâm. Chúc may mắn

Bạn dựa vào đâu nói STB thực dụng, bố mẹ nông dân là khả năng loại cực lớn?

Và các bạn, có thể có người quen làm NH nghe họ nói về NH đó là cũng cho rằng NH đó như vậy. Thậm chí bạn đã từng làm ở nh đó bạn cũng chỉ làm ở 1 chi nhánh/ phòng GD, bạn ko thể khẳng định cả NH đều như vậy.

Mình đã từng làm CVKH ở STB. Tại chi nhánh mình thì các lãnh đạo áp lực ít. Thân thiện. Bme mình làm nông dân. Nhưng chi nhánh khác thì sếp áp lực vô cùng. Chỉ tiêu cao gấp mấy lần sếp chỗ tớ giao.

Vậy nên, ko thể thầy bói xem vọi được về môi trường làm việc của 1 NH thông qua bạn làm/ nghe người khác nói khi họ làm ở 1 Chi nhánh/ PGD.

conan2512

Verified Banker
Em nhận đc mail báo là qua vòng phỏng vấn,nhưng họ bảo theo đúng quy trình tuyển dụng thì phải đợi bên Nhân Sự trình lên với ban lãnh đạo để sắp xếp công việc và địa điểm làm sớm nhất! Có phải là em đã trượt và đây là cách từ chối khéocủa STB ko anh? Em thi tuyển ạ!
Cám ơn anh !!!
Thường khi báo đạt PV thì bên nhân sự sẽ mất thêm thời gian trình lãnh đạo ký duyệt, 99% là được rồi nhé!

Featured resources

Featured resources