SACOMBANK GỌI ĐIỆN

chibui

Thành viên
HI MỌI NGƯỜI,

Hồi tháng 8 mình có tham gia thi tuyển, và phỏng vấn giao dịch viên vào Sacombank, nhưng sau khi phỏng vấn mình cứ chờ mãi không thấy gì cả, lúc ấy buồn lắm. nhưng vẫn đi tìm việc... Cách đây 2 hôm có 1 anh bên Sacombank hội sở gọi cho mình, hỏi là mình đã đi làm ở đâu chưa, có còn nhu cầu không. Mình nói là mình vẫn chưa đi làm, mình vẫn còn muốn làm ở Sacombank. Anh ấy nói bên Sacom sẽ gửi thông báo cho mình.

Không biết là vậy có phải là mình được tuyển rồi không, Mình hoang man quá :( mọi người chia sẻ với mình với

thaitrungchinh

Thành viên
cứ chờ thôi bn...hum bữa mình cũng có thi mà tầm 4 ngày là người ta gọi điện bảo bổ sung hồ sơ rồi ^^

chibui

Thành viên
Lúc mình phỏng vấn trực tiếp í, bên SAcom có yêu cầu nộp đầy đủ hồ sơ và không trả lại. :( mình đọc các topic xong còn hoang man hơn vì ko biết có được nhân không, ngày nào mình cũng chờ điện thoại í.

Hyunmi

Thành viên
Buồn quá
Mình thi sacombank đã 3 lân rồi
Vẫn chưa có duyên với sacom
Tuy vân tiêp tục kiên trì thi sacombank nhung cảm thấy rất tự ti ..vì khi pv mình chỉ được hỏi xoay quanh gia đình và câu tình huống..
Ban thật may mắn ..:(

Linhphuong_93

Thành viên
bạn ở hà nội hay sài gòn vậy ? mình ở hn nhận mail pass rồi nay nhận cuộc gọi bị delay mà buồn não ruột :(:(:(:(

conan2512

Verified Banker
Buồn quá
Mình thi sacombank đã 3 lân rồi
Vẫn chưa có duyên với sacom
Tuy vân tiêp tục kiên trì thi sacombank nhung cảm thấy rất tự ti ..vì khi pv mình chỉ được hỏi xoay quanh gia đình và câu tình huống..
Ban thật may mắn ..:(
Năm nay Sacom tuyển mới cực đông mà bạn thi 3 lần vẫn chưa trúng thì chắc nên xem lại cách trả lời phỏng vấn, hình thức, tác phong ... kỹ đi nhen. :)

Hyunmi

Thành viên
Năm nay Sacom tuyển mới cực đông mà bạn thi 3 lần vẫn chưa trúng thì chắc nên xem lại cách trả lời phỏng vấn, hình thức, tác phong ... kỹ đi nhen. :)
Ui..tac phong nè T_T : váy đen + áo sơ mi trắng+toc cột cao gọn gàng + giày đen bít mũi
1 a pên nhân sự + 1 chị pgd miền nam pv mình, gioi thieu ban than xong la hỏi xoay gia đình mình,minh trả lời cũng binh tinh.
Diễn ra ngắn gọn xong là câu tình huống.sau đó là đứng lên cho chị xem hình thể
Mình chuẩn bị cũng kĩ lưỡng mà ko thấy anh chị hỏi chuyên môn nghiệp vụ
Sau đó minh chờ gần 4 tuần mà chưa thấy kết quả.nên định gọi lên nhân sự xem có thay đổi gì ko.nếu vẫn chưa mình sẵn sàng đợi típ.mình gọi vì sợ sót.vì lân trước mình đậu thi tuyển mà đợi tới 5 tháng vẫn ko thấy lịch pv
Phải thi lại nên mình mới gọi hỏi
Hỏi xong a nhân sư cho mình kết quả qua mail trước mấy a chị đag đợi kết quả lun T_T ...Fail...
Buồn lắm...

Salamander90

Thành viên mới
mình cũng nộp vào CV Thanh Toán Quốc Tế cách đây gần 1 tháng. Thấy im ru tưởng fail r chứ. May thay, có a bên phòng nhân sự mới gọi bữa thứ 2 cũng hỏi y như bạn, có làm cv gì chưa, còn hứng thú với sacom k, r hỏi trình độ TA xong kêu sáng mai lên hội sở pv, đang hồi hộp quá ! :(

Featured resources

Featured resources