Rủi ro trong hoạt động bảo lãnh ngân hàng?

Azwie_Lnp

Verified Banker
Chào các Anh/Chị ạh. Hiện tại em đang trong giai đoạn gấp rút hoàn thành khóa luận TN, nhưng rối quá. Mong các Anh/Chị giúp em với.
em đang thực tập tại ACB, và đề tài của em là "Giải pháp hạn chế rủi ro trong hoạt động bảo lãnh ngân hàng". Lúc đầu, em cũng suy nghĩ nhiều lắm mới quyết định viết đề tài này, do mn đều nói đề tài này rất ít số liệu và chẳng có gì để làm :(. em chọn vì trong thời gian qua, em thấy rất nhiều vụ kiện của NH ít nhiều liên quan đến thư bảo lãnh. em mong các Anh/Chị cho em lời khuyên, trong phần chương 2 nói về thực trạng hoạt động bảo lãnh, có 1 phần em viết về "Một số rủi ro thường gặp", em không hiểu phải nên trình bày thế nào cho tốt? :(, em đã tìm một vài trường hợp phổ biến có thể phát sinh rủi ro "Rủi ro phát sinh do thời gian hiệu lực của hợp đồng trong bảo lãnh dự thầu", "Rủi ro phát sinh do thỏa thuận thanh toán trong bảo lãnh thanh toán". Anh/Chị có phương án nào tốt giúp em với ạ, em đang rất khủng hoàng đầu óc về vấn đề này. Phần giải pháp nữa ạh, bạn em ở trường khác đã bảo vệ TN rồi, bạn khuyên em nên viết chung chung, không nên viết chi tiết.. sẽ gây khó khăn lúc phản biện. Ôi, em cũng chẳng biết sao nữa :(( em mong nhận được lời khuyên của Anh/Chị. em rất cảm ơn ạh ^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,644
Thành viên mới nhất
Hhonghanhh
Back
Bên trên