Review thi trực tuyến VCB 6/2017 ( đặc biệt cho ai muốn thi IT chi nhánh)

Mình hnay mới thi xong. Mình nộp IT ở HP. Bài thi gồm T.a và nghiệp vụ đều 50 câu / 45p
1. Bài thi nghiệp vụ: nc là có khoảng 10-15 câu khá là dễ, kiến thức cơ bản về máy tính kiểu win7 có cái gì, thiết bị nào gây ra lây virus... Các câu hỏi sâu hơn thì thường về web và mạng. Có khoảng số ít cũng hỏi về mấy vấn đề về an toàn bảo mật thông tin, 1 số kiểu tấn công như trojan, sniffing. Nhưng phần lớn các câu hỏi về mạng nhiều, các bạn cứ đọc kĩ lý thuyết về mạng, các giao thức, các dịch vụ mạng kiểu mô hình TCP/IP các giao thức email, SMTP, FTP .... là ngon lành cành đào
2. Bài thi tiếng anh: nói thật vs mình thì khá khoai, đề thi giống hệt part 5 trong toeic. Ko có đọc hiểu, có 2 3 câu tìm lỗi sai trong câu thôi. Đề thi chủ yếu hỏi về từ vựng. Có khoảng 5-10 câu là khá dễ kiểu kiến thức rất cơ bản. Các câu khác từ vựng khá khó và ngữ pháp cũng nhiều câu ngữ pháp ở dạng nâng cao ( ví dụ có câu kết hợp 2 mệnh đề loại 2 và 3). Theo cá nhân thì vs mình là khó nhưng vs bạn nào trc học toeic tốt thì thi ntn là trúng tủ rồi. TRc mình ko học toeic nên vs những dạng đề thi ntn thì khá là bất lợi. Cũng thấy 1 số bạn bảo trúng tủ mấy câu trong bộ đề ôn ở trên mạng, mình ko ôn tý gì nên chưa kiểm chứng.
---- Mình xin chia sẻ 1 chút kinh nghiệm thi, mong giúp ích đc cho các bạn. Tks all

vị trí IT chi nhánh công việc cụ thể là gì vậy bạn, rất mong nhận được phản hồi của bạn. thanks in advance

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back
Bên trên