REVIEW PHỎNG VẤN VÒNG 1 VIETINBANK-CN 10-GDV

kenfntnkg

Super Moderator
Super Mod
REVIEW PHỎNG VẤN VÒNG 1 VIETINBANK-CN 10-GDV
Hi các bạn, mình vừa đi phỏng vấn ở Vietinbank CN 10 ví trí GDV về. Mình xin phép chia sẻ chút kinh nghiệm cho các bạn.
Mình được thông báo 8h30 pv, tới sớm hơn 15p, sau khi ký tên và check thông tin xong mình ra ghế ngồi chờ.
Trong sáng nay có 2 HĐPV, 1HĐPV GDV và 1 HĐPV QHKH, mình được gọi tên theo danh sách vào PV.
HĐPV bên CN 10 có 3 chị rất trẻ luôn và dễ thương nữa, nên mình cũng không áp lực lắm.
Như thường lệ là giới thiệu bản thân, mình gới thiệu khá trơn tru, do mình có kinh nghiệm làm ở Eximbank 2 năm nên các chị hỏi mình chủ yếu về kinh nghiệm làm việc.
1. Tại sao em chọn 1 NH TMCP khác mà lại chọn Vietinbank?
2. Kể cho chị nghe 1 tình huống khách hàng nóng nảy khó chịu và cách em xử lý ntn?
3. Do mình có 1 số giải thưởng ở ngân hàng cũ nên các chị hỏi: Giải thưởng của em căn cứ trên cơ sở nào để nhận giải?
4. Ở ngân hàng cũ của em chỉ tiêu có cao không?
5. Em nghĩ gì về các rủi ro trong ngân hàng. Câu này do trong thực tế mình đã gặp nên mình dựa trên thực tế mà nói ra.
6. Em đã tìm hiểu kỹ các chỉ tiêu của 1 GDV ở Vietinbank chưa? Em nghĩ em cần làm gì để hoàn thành chỉ tiêu đó.
Chỉ có vậy, PV tầm 10p là xong, HĐPV rất là trẻ và dễ thương luôn!
Mong là chút chia sẻ của mình sẽ giúp các bạn có thêm động lực để PV cho tốt nhé!
Giờ thì ngồi chờ kết quả. Trong bao lâu thì có KQ vòng 1 nhỉ?
Tặng kèm tấm hình Vietinbank CN 10 đẹp ơi là đẹp!

Nguồn Bích Liễu.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,400
Thành viên mới nhất
Snow Strippers
Back