Review Review phỏng vấn VietinBank SME ngày 26/04/2018 (P2)

acidamin

Admin
#UB #Ngoàilề #Review #PV #Vietinbank
Em mới pv vòng1 về. Đo chiều cao và cũng có những ứng viên đc "đặc cách" tuy thấp nhưng k phải đo ạ. Hehe. Em thi QHKHDN vừa và nhỏ.

1. Giới thiệu bản thân và thành tích học tập, những hoạt động đã tham gia/làm việc thời sinh viên. Học đc những gì từ đó. (Xoáy câu trả lời ạ)

2. Tuỳ vào chuyên ngành sẽ hỏi. Em học tài chính ngân hàng hỏi phân tích tài chính doanh nghiệp. Hỏi từng mục của báo cáo tài chính doanh nghiệp, bảng tài sản và nguồn vốn hỏi đủ các mục trong đấy ạ. Chủ yếu là khái niệm, tình huống cho vay khi tài sản và nguồn vốn biến động. Thẩm định tài sản làm gì? Vì sao thẩm định, rất nhiều câu liên quan đến thẩm định. (1 bạn học kế toán thì hỏi bảng cân đối kế toán và em nghe bạn kể cũng xoay cho bạn í chóng mặt, k trả lời đc, thì bảo em có biết hát k? Hát luôn)

3. Thủ tục cho vay. Điều kiện cho vay. Quy trình. Có hỏi mảng tín dụng nữa ạ.

4. Hiểu biết về vị trí. Làm thế nào để tìm kiếm khách hàng doanh nghiệp? Và hỏi rất nhiều cái liên quan đến doanh nghiệp như vốn điều lệ, nợ xấu, những tình huống rủi ro khi cho doanh nghiệp vay và ns đc gì lại xoáy sâu? Xoáy sâu.

5. Sản phẩm của ngân hàng Vietinbank?
Thí sinh nào về cũng đc các chú bảo nếu đậu đến vòng2 thì nhớ học sp của Vietinbank, quy trình cho vay để các anh hỏi, chứ hỏi nghiệp vụ vs kiến thức chuyên ngành đứa nào cũng k nói đc. Hỏi đến tình huống cũng lắc đầu ngán ngẩm (ca em thi toàn 95 ạ, nên k có kinh nghiệm)
Mọi người đc phỏng vấn tầm 20p. Bạn nào đc đặc cách ở trên thì chắc tầm 10p là ra. Hiu hiu ^^
Hỏi kiến thức đại học vs doanh nghiệp nhiều quá giờ về đầu óc cứ quay như chong chóng các anh chị ạ.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,414
Thành viên mới nhất
taihitclubto
Back
Bên trên