Rất cần anh e tư vấn về việc gửi tiền vào Ngân hàng

haynhi123

Thành viên
Rất cần anh e tư vấn ,Phụ huynh vừa giao cho em trọng trách cao cả là : Chả là nhà e vừa bán đất ,mua nhà rồi ,thừa ra khoảng 500tr ,e mún hỏi các anh chi em có ai biết lãi suất ngân hàng nào cao cao 1 tý ko ,em mún gửi !

Chân thành cám ơn anh chị em !

Last edited by a moderator:

miumiu

Thành viên tích cực
Em không có ng quen thân ở Ngân hàng thì ko Ngân hàng nào dám nhận tiền gửi của em mà trả lãi cao hơn 14% đâu :( Ai mà biết em có phải là mật thám của NHNN hay không :)

Bon

Thành viên
500tr thì thêm 1 ít rồi lại đầu cơ đất tiếp. Khu xa xa chút cũng dc. Mà gửi vào NH làm gì?
Nghi ngờ thật. Ai cũng bít gửi NH là mất giá.
Khả năng Bạc sẽ tăng giá thay cho vàng ;))

miumiu

Thành viên tích cực
500tr thì thêm 1 ít rồi lại đầu cơ đất tiếp. Khu xa xa chút cũng dc. Mà gửi vào NH làm gì?
Nghi ngờ thật. Ai cũng bít gửi NH là mất giá.
Khả năng Bạc sẽ tăng giá thay cho vàng ;))
Đúng đấy, đầu tư đất đi em ơi, đất đang chững, dễ mua lắm :) Hoặc không thì đầu tư chứng khoán đi em, giá giờ rẻ, giữ CP ăn cổ tức thôi cũng cao hơn gửi ngân hàng, mà lại có cơ hội tăng gấp 2, 3 lần ý chứ :)

sonhai

Thành viên
nhà chú ở đâu. Hoặc là ra PGBank mặc cả LS, nói chung là đơn giản, gần đây anh gửi 1 năm ls 17% đó.nếu không có nhu cầu rút sớm thì phi 1 năm luôn cho lãi nhiều, hì

Devil may cry

Thành viên
Vấn đề nhạy cảm nên khó nói ở đâu lém.

Tốt nhất cứ rình rình vài hôm nữa, lại làm ít đất mà giữ :D

hoangphuong2111

Thành viên
Cứ ra các NH TMCP mà ra thoả thuận (note các NHTM càng mới, càng nhỏ thì Ls thoả thuận càng cao), nhớ bỏ nhỏ "hiện tôi còn gửi tại NH ... 1 tỷ, gần đến hạn, nếu được khi đáo hạn tôi sẽ chuyển về NH nầy .... that s ok

chapichapo

Thành viên
Các NH giăng biển 14% nhưng nếu mình nói khéo sẽ đc lãi suất 17% đó. Cụ thân sinh mình ra ngân hàng đang gửi tiền 14%, bẩu bác xin rút tiền, ra NH ... gửi. Thế là các e xinh tươi ở đó lập tức tăng cho cụ lên 17%, mặc dù tiền gửi cũng ko nhiều

daodaidat

Thành viên mới
bạn có thể liên lạc với mình!
Trân trọng!

CVQHKH: ĐÀO ĐẠI ĐẠT
SĐT: 0943.89.36.89
Ngân hàng ABBANK - 109 Trần Đăng Ninh - Cầu Giấy - Hà Nội.