Quy định về kinh doanh vàng Ngân hàng nhà nước

auditnguyen

Verified Banker
Em đang rắm rối với cái quy định 16 mới ra lò ngày 10/01/2013 của NHNN về hoạt động kinh doanh vàng miếng quá các UBer à.
Giả sử em đang có vài cây vàng nhưng không phải mua của mấy tổ chức đơn vị được NHNN cấp giấy chứng nhận về kinh doanh vì em đã mua từ rất lâu của những của hàng vàng dân giã và cũng từ ngày giá cả không loạn lạc thế này. Giờ có Thông tư 16/2012/TT-NHNN của Ngân hàng Nhà nước, chắc em phải đi bán hết số vàng của em để mua lại của các tổ chức có trong danh sách ợ.
Có sợ nó bị giảm giá trị khi bán lại mà không phải của nơi mình mua không ạ. :(:(:(

Thông ưu 16/2012/TT-NHNN ra từ tháng 5/2012, có hiệu lực từ tháng 7/2012 rồi cơ mà. Vả lại Thông tư này quy định về hoạt động kinh doanh vàng miếng của các đơn vị được cấp phép thôi, vàng mua ở đâu mà chẳng xài được.

Ohm, xài thì phải xài được chứ nhưng mình lo nếu có bán lại thì giá down mất vì nó bảo không phải vàng nó bán. Liệu có thế không cậu nhở?

Miễn là vàng đồng thương hiệu thì không ảnh hưởng. Chỗ bán chỉ khác nhau là có bảo đảm khi bán cho mình vàng thật hay vàng giả thôi, chứ cùng loại vàng thì như nhau hết.

Em đang rắm rối với cái quy định 16 mới ra lò ngày 10/01/2013 của NHNN về hoạt động kinh doanh vàng miếng quá các UBer à.
Giả sử em đang có vài cây vàng nhưng không phải mua của mấy tổ chức đơn vị được NHNN cấp giấy chứng nhận về kinh doanh vì em đã mua từ rất lâu của những của hàng vàng dân giã và cũng từ ngày giá cả không loạn lạc thế này. Giờ có Thông tư 16/2012/TT-NHNN của Ngân hàng Nhà nước, chắc em phải đi bán hết số vàng của em để mua lại của các tổ chức có trong danh sách ợ.
Có sợ nó bị giảm giá trị khi bán lại mà không phải của nơi mình mua không ạ. :(:(:(

Hi, nói rõ tí bạn!
Vàng của bạn là vàng miếng hay là vàng nhẫn vậy?
Thương hiệu của vàng đó là gì?
Trừ vàng miếng SJC ra (vàng SJC bao bì cũ bị ép giá chút ít) chứ các vàng miếng hiệu khác bị ép giá ác bạn à!8-x

Của em là có 1 chiếc nhẫn, không biết vàng gì, nhưng chắc là không phải SJC, vậy khi bán, giá có down không ạ?

Hi,
Vàng nhẫn thường bên trong có đánh dấu cửa hàng, tuổi vàng, khối lượng (0.5, 1, 2,...chỉ)
Nếu em bán đúng cửa hàng mà lúc trước đã mua thì sẽ theo giá của cửa hàng niêm yết thời điểm đó!
Em sẽ bị trừ nếu vàng bị mòn, méo(ít bị trừ). Tuổi vàng thì ko cần kiểm lại!

Còn bán khác cửa hàng thì có thể bị ép về mòn, méo, tuổi vàng(có thể bị kiểm lại) giá bán thì theo giá niêm yết của cửa hàng đó!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,232
Thành viên mới nhất
xo88s
Back
Bên trên