Quay lại làm Banker

Hi em chào cả nhà. Không biết em up stt này có đúng box không nhưng em đang chán quá cả nhà ạ. Ra trường thử việc là bank nghỉ rồi quay lại gắn bó với ACB được hơn năm rồi em lại nghỉ để sang Viettel vì những hứa hẹn. Nhưng đời không như là mơ cả nhà ạ, sang môi trường mới tưởng tốt hơn ai ngờ còn kém xa ngân hàng nhiều, xong lương chính thức em được deal thấp hơn gần 1/2 sp với thử việc và còn thấp hơn cả mức lương hiện tại em nhận ở ACB. Bây giờ cuối năm mà em stress quá cả nhà cho em lời khuyên có nên quay lại bank không? Và nên vào bank nào ạ. Em cảm ơn cả nhà

Em giải thích rõ hơn "xong lương chính thức em được deal thấp hơn gần 1/2 sp với thử việc" là như thế nào?

Anh thời gian đầu cũng hay nhảy việc. Khi chọn 1 công việc chúng ta cân nhắc gồm: tính chất công việc, môi trường làm việc, thu nhập. Nhưng sự nghiệp còn rất dài, phải coi trọng hướng phát triển trên hết, khi mình giỏi và phù hợp lĩnh vực ấy mọi thứ nó sẽ đến.
Nếu chỉ vì trước mắt thì sau này thời gian không lấy lại được đâu, sẽ thành khủng hoảng tuổi 30, khủng hoảng tuổi 35, tuổi 40...
Cho nên nhảy việc có định hướng nhé, chưa tìm ra định hướng thì trải nghiệm nhiều cũng là cách để tự đánh giá bản thân.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,421
Thành viên mới nhất
Airbourne Merch
Back
Bên trên