PV Ở VỊ TRÍ GIẢI NGÂN THU NỢ Ở MB

Bạn cũng đc đang tìm hiểu vị trí này à. Mình cũng đang tìm hiểu nhưng ko thấy thông tin gì, bạn có thông tin gì ko chia sẻ cho mình với

Bạn đang làm ở MB à? Bạn có thể share giúp mình kinh nghiệm phỏng vấn vị trí này ko?
Mình đã từng làm ngân hàng, nhưng bên NH cũ của mình ko dùng T24
Mình chưa từng Pv vị trí này nên mình ko có kinh nghiệm, mình chỉ biết CV của vị trí này là chuyên hạch toán và lưu chứng từ hạch toán. Vị trí này đòi hỏi sự cẩn thận, nhanh nhẹn và sự am hiểu quy định của từng ngân hàng về các sản phẩm, các gói lãi suất, ...

Mình chưa từng Pv vị trí này nên mình ko có kinh nghiệm, mình chỉ biết CV của vị trí này là chuyên hạch toán và lưu chứng từ hạch toán. Vị trí này đòi hỏi sự cẩn thận, nhanh nhẹn và sự am hiểu quy định của từng ngân hàng về các sản phẩm, các gói lãi suất, ...
Oa oa, chẳng thấy ai nói gì về phỏng vấn vị trí này như thế nào. Hixhixx

Cv vô cùng vất vả, làm theo ca, xoay ca, giải ngân lẹ, có ca làm đến 9,10h tối

Em làm Hỗ trợ, thì thu nợ, giải ngân là thường xuyên.
Không có gì khó cả, bước này chỉ là bước cuối cùng của cho vay thôi.
Khi hạch toán giải ngân thì Tuân thủ điều kiện của Hợp đồng tín dụng, khế ước nhận nợ là quan trọng nhất và check xem cho vay với lãi suất như vậy đã đúng chưa. Khi thu nợ chẳng hạn, Check xem các chứng từ được cung cấp cho mình có đủ để mình thực hiện hạch toán không (Ví dụ là thu nợ trước hạn, thì có đề nghị của KH không, có phê duyệt của người có thẩm quyền không, đúng số LD, số Hợp đồng chưa, etc...) ...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,488
Thành viên mới nhất
nhacai2q
Back
Bên trên