Phỏng vấn VietinBank vòng 2 năm 2019 Miền Nam

kenfntnkg

Super Moderator
Super Mod
[emoji871]️[emoji871]️REVIEW PHỎNG VẤN VÒNG 2 VIETINBANK - GDV

- Mình được hẹn 15h50. CN 10 lấy 3 chỉ tiêu, hôm nay mình thấy trong danh sách có 7 người.
- HĐPV có 4 người, 3 người hỏi còn 1 người ghi chép lại. Nhìn chung các anh chị rất vui vẻ và dễ thương không áp lực tí nào cả ạ.

1. Giới thiệu bản thân. Mình chuẩn bị khá kỹ phần này, và được khen là giới thiệu ấn tượng.
2. Em có 2 năm kinh nghiệm làm ở Ẽimbank Bình Dương vậy sao khi chuyển lên SG em không chuyển nội bộ?
3. Trong quá trình công tác em thấy giai đoạn nào đối với em là áp lực nhất?
4. Em đã tìm hiểu công việc của 1 GDV tại Vietinbank chưa?
5. Anh thấy em có tinh thần làm việc rất cao, vậy thời gian đâu để yêu nữa?
6. Em suy nghĩ gì sau sự việc Eximbank có phốt 245 tỷ?
7. Gia đình em chuyển lên SG sống vậy sau đó bố mẹ em làm gì?
8. Sự việc nào trong lúc giao dịch với khách hàng làm cho em nhớ và ấn tượng nhất? ( Có rất nhiều luôn nhưng mình chọn ra 1 chuyện hơi ly kỳ và mình thấy mọi người rất chú ý và hứng thú với câu chuyện của mình)
9. Em nói Eximbank thay đổi hệ thống hạch toán vậy em đánh giá hệ thống mới như thế nào? Có tốt và nhanh hơn không?
10. Giai đoạn chuyển giao hệ thống mới ntn? Tụi em khó khăn ra sao? ( Mình kể ra và còn nói thêm là ngoài ra cuối tuần mình và đồng nghiệp cũ còn rủ nhau vào ngân hàng để làm chứng từ, nên được khen là cần mẫn chăm chỉ)
11. Chỉ tiêu ở CN cũ em là gì? Em đã làm được gì nổi bật ở CN cũ?
12. Khi em nghỉ rồi KH có nhớ đến em không? Liệu em có thể lôi kéo được KH qua Vietin để giao dịch tiếp không?

Nhìn chung HĐ chỉ xoay quanh những gì mình nói về bản thân để đặt câu hỏi. Không hỏi về chuyên môn nghiệp vụ gì cả ạ.
Mình PV tầm hơn 20 phút, HĐPV rất thân thiện ạ, hi vọng bài review này sẽ giúp ích cho các bạn phỏng vấn ở lần sau ạ.

Tips là:
1. Tự tin, cười tươi
2. Ăn mặc kiểu công sở chứ đừng mặc quần mang giày thể thao(mình thấy có bạn mặc như vậy)
3. Chuẩn bị phần giới thiệu bản thân thật thật thật tốt, trơn tru, ấn tượng. Có bao nhiêu giải thưởng cứ show hết ra ạ.
Chúc mọi người thành công ạ.
Trong bao lâu thì có kết quả mọi người nhỉ?

Nguồn: Bích Liễu

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8