Phỏng vấn thực tập ở ngân hàng

Tớ thấy ở ngoài Bắc mình, các nhà tuyển dụng vẫn còn coi trọng bằng cấp. Chứ không giống như ở trong Nam, cái họ quan tâm là năng lực thực sự và thái độ cũng như phong cách làm việc của ứng viên!

Thứ 6 vừa rồi mình đi pvấn thực tập ở SeA Bank. Mình cũng chỉ đến từ Kinh doanh và Công nghệ HN, dân lập cả. Thực tế khi nộp hồ sơ mình cũng lo lắm, cũng băn khoăn nếu bị loại k dc pvấn thì có fải vì m học dlập mà hồ sơ bị loại k...Nhưng khi được gọi đt hẹn lịch pvấn, đến pvấn và trong lúc chờ tới lượt, a nviên fụ trách nsự có bảo thực tế bạn học trg nào, cái đấy chỉ chiếm tỷ lệ rất nhỏ, khoảng 3% mà thôi. Thế nên các bạn đã nộp hồ sơ, đừng ngại vì mình học dân lập (và bây giờ tớ cũng sẽ thế :D ), năng lực+kinh nghiệm của mình mới là điều họ cần.

Có thể bạn nhảy cảm quá hoặc do số ít NTD có thái độ như vậy thì bạn cũng k nên buồn vì đâu cũng ccos người thế này thế kia mà :(

minh biet co rat nhieu nguoi noi dung ra la ngoai dao van co the apply NH va ok ma ...
Try your best :)

mình cũng học đại nam nè nhưng mà không việc gì phải bức xúc chuyện đó. mình phải nghĩ lạc quan lên chứ. mình phải rự khẳng định bản thân và tự tin. mình phải cố gắng vá nỗ lực hơn gấp nhiều lần nữa.

cố gắng lên bạn không được ngân hàng này thì sẽ tới ngân hàng khác .Mình có bản lĩnh thì ko cần sợ đâu :)

các bác tuyển dụng giả vờ tỏ nét mặt xem phản ứng, thái độ của cta ntn thôi, đừng cay cú mà bị mắc lừa, cứ chậm rãi mà nói tiếp..

Tự tin là chính mình! thua keo này ta bày keo khác mà
Nếu ko vào nam cho thay đổi không khí ;))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,532
Thành viên mới nhất
youhuihuodog994
Back
Bên trên