Phân vân giữa vị trí thẩm định vay trả góp của 1 cty tài chính và Sale tín chấp của 1 NH ngoại

kukubod

Verified Banker
Hi mọi người,

Em hiện tại đang phân vân giữa 2 công việc là vị trí thẩm định mua hàng trả góp của 1 cty tài chính và Sale tín chấp của 1 NH ngoại.

Lương cứng của sale tín chấp cao hơn + hoa hồng, nhưng ký hợp đồng chính thức với NH ngoại này, tar get cũng khá cao.

Thẩm định vay trả góp thì làm theo ca xoay, và chỉ ký thời vụ 6 tháng, lương cứng thấp hơn khoảng 20%, không nghỉ thứ 7, chủ nhật.

Mong mọi người cho em xin ý kiến

Bạn làm cho vay trả góp là cho vay như mua điện thoại, xe máy,.. trả góp à? Và ngồi như các bạn cho vay tróp ở trong siêu thị à?

Mình nghe nói làm sale ở HDFINANCE tại các siêu thị của hàng lương đã tầm 6 củ rùi. Bạn làm thẩm định chắc còn cao hơn thì vào thôi

Hi bạn

Công việc nào cũng có áp lực riêng cả.

Sales Bank ngoại thì áp lực target cao, tốc độ follow công việc liên tục và liên tục. Sales đối mặt với việc " số đè" và dễ mất tinh thần nếu bị " đói số " :D

Thẩm định bên HDFinance thì theo mình biết công việc cũng không hề ít, vì phải duyệt vay cho hệ thống toàn quốc, như thế khối lượng công việc cũng nhiều.

Về bản chất thì hai vị trí này đã có sự khác biệt: Sales VS Non-Sales

Nếu bạn đã có kinh nghiệm làm sales rồi thì cũng nên " đổi gió" và thử một vị trí non-sales mới như là thẩm định. Mặc dù, lương thẩm định có thể không cao như sales. :D

Chúc bạn có quyết định chính xác ! :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,083
Tổng số thành viên
351,439
Thành viên mới nhất
aundywelfive88
Back