PFC L Ở ACB LÀ VỊ TRÍ GÌ

conan87

Verified Banker
Box mình có ai làm ACB có thể cho biết vị trí PFC L ở ACB là vị trí không. Đó là vị trí chuyên viên cao cấp hay là trưởng bộ phận. Chỉ tiêu cụ thể thế nào. Vì mình nghe đâu vị trí này ở ACB cũng không nhiều. Mình thấy bạn mình nói nhiều người làm PFC L 3-5 năm là lên trưởng phòng giao dịch. Cái này chắc phải dân ACB mới trả lời được.

Chỉnh sửa lần cuối:
Trưởng bộ phận đó anh. Chỉ thua CBL là trưởng phòng. Chỉ tiêu thì tùy chi nhánh lớn nhỏ

Thế ở bên ACB không có Phó phòng ah bạn. Chỉ tiêu PFC L chi nhánh lớn là bao nhiêu, chi nhánh nhỏ là bao nhiêu hả bạn. Con số tương đương thôi.

PFC L là Tổ trưởng Tư Vấn Tài chính Cá Nhân. Thực ra đây là cái tên chức danh thôi. Nó giống chuyên viên KHCN, mà cao hơn 1 tý. Trên PFC L là Trưởng phòng KHCN. Không có phó nhé bạn. Chỉ tiêu của PFC L khoảng 3 tỷ / tháng.

Tùy
PGD: HCB (giám đốc),> Phó GĐ: 1. RA>R, 1. PFCL>PFC (kinhdoanh)
CN lớn: HCB (giám đốc) >Phó Giam đốc: 1.RM>RO>RA>R 2.PFCL>PFC2>PFC

PFC* là vị trí kinh doanh chủ lực của ACB làm cá nhân cùng với R* làm DN. PFCL là vị trí Tổ trưởng tư vấn tài chính cá nhân quản lý 1group PFC (phòng Cá nhân có thể có nhìu group PFC tuỳ quy mô => phòng cá nhân có thể có nhìu PFCL). Trong các PFC thì PFC2 là vị trí chịu chỉ tiêu cá nhân cao nhất. PFCL là vị trí quản lý nên chỉ tiêu cá nhân sẽ chỉ bằng nửa PFC2 còn 50% còn lại là chỉ tiêu quản lý nhóm, nhóm đạt thì PFCL đạt và ngược lại.

Thế PFL L có được coi tương đương với vị trí Phó phòng KHCN của các Bank khác không các bác. Có quyết định bổ nhiệm không. Theo em hiểu là PFL L vừa chạy chỉ tiêu cá nhân vừa chạy chỉ tiêu nhóm có đúng ko

Ở ACB có đến gần 400 PGD, thế vị trí này nhiều thế cơ ah các bác. Nếu không có quyết định bổ nhiệm thì em nghĩ nó cũng như Chuyên viên cao cấp ở các Bank khác thôi

ACB có 400 PGD nhưng không pải phòng nào cũng có PFC-L đâu nhé. Chức vụ này là tổ trưởng, cao hơn chuyên viên 1 bậc.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,413
Thành viên mới nhất
kyzsvncuao1333
Back
Bên trên