Nội bộ BIDV và MHB giờ ra sao từ TSC đến Chi nhánh?

futurebanker

Verified Banker
Hai bên sẽ hoàn tất sáp nhập vào 25/5/2015. Lúc đó MHB sẽ không còn. Hiện mình đang nghe được 1 số thông tin.
1 là 30.4 vừa qua, BIDV đã chia hết phần quỹ thưởng. 1 nhân viên được 12 tháng lương để khi sáp nhập MHB thì không còn quỹ thưởng.
2 là nhân viên MHB đang học và thi nghiệp vụ BIDV
3 là chi nhánh, PGD MHB đang tạm ngừng tái cấp tín dụng để chốt số chuyển đổi
4 là cơ cấu nhân sự cấp cao đã có.
Ai làm MHB và BIDV còn gì chia sẻ anh em với. Lâu lâu mới có 1 dịp sáp nhập sôi động
Cùng chia sẻ để cộng đồng biết và sẵn sàng cho vai trò là bên sáp nhập và bên bị sáp nhập
Anh em có khó khăn gì không ạ

Bốn tin đồn đúng được một tin cũng được rồi đấy chứ, cuối tuần rồi qua MHB hỗ trợ khá là mệt :(

Bác lấy đâu ra cái tin thứ nhất thế? :eek: Đợt tháng 4 vừa rồi mà được 12 tháng lương thì chắc em ngất rồi. Không có cái chuyện đó đâu ạ.

Bốn tin đồn đúng được một tin cũng được rồi đấy chứ, cuối tuần rồi qua MHB hỗ trợ khá là mệt :(

Mình ko thấy ai đi hỗ trợ về mà ko than mệt. Bản thân mình nhìn vào kết quả sơ lược sau khi khảo sát bên đó mà còn choáng huống gì những người phải qua bên ấy hỗ trợ. Một vài anh chị qua bên ấy xong về than: thật khủng khiếp, thật kinh khủng, bên đó giờ là 1 đống hỗn độn, lộn xộn, đụng vào đâu cũng thấy có vấn đề.

số 2,3 thì đúng mà số 1 nếu thật thì choáng nhỉ :)) 12 tháng lương, ôi chao :p

12 tháng lương cơ bản theo HĐ thôi mấy chế ạ. Như mà như vậy cũng khủng khiếp lắm rồi :)

- Đang tiến hành tìm hiểu, bàn giao hệ thống, tài sản, nhân sự v.v....
- Hai bên đang tích cực tìm phương án và lên kế hoạch chuyển đổi hệ thống CoreBanking.
- Giải tán một số ban bệ của MHB

12 lan luong vi tri ( nhu nam ngoai binh thuong cu dip le dot nay la 6 lan gom quyet toan sau kiem toan va thuong le, nam nay co them vu MHB cho them 6 lan nua). 1 lan luong vi tri cv QLKH lam tu 1-3 nam la 2,16*1.150.000=2.484.000d. Noi ro chu cac ace lai nghi ko hay ve BIDV. Sr nhan tu dt ko viet dau dc.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,231
Thành viên mới nhất
Qh88black
Back
Bên trên