Những vụ bê bối của ngân hàng??

bebu_kute

Thành viên tích cực
Cô giáo mình cho bài tập thảo luận về tìm các ví dụ về các vụ án về rủi ro hoạt động liên quan tới hoạt động ngân hàng, tìm kiếm mãi trên mạng và phát hiện ra răng thật khó để tìm được các vụ như kiểu hacker gây thiệt hại cho ngân hàng hay đại loại thế. Vậy liệu có phải ngân hàng đang che giấu những điểm xấu để khỏi ảnh hưởng tới tâm lí khách hàng??
Ai có cái nào hot giúp mình với, mỗi tuần một bài thảo luận :-ss

Hacker dễ gì xâm nhập được vào hệ thống ngân hàng, chỉ có trường hợp chính nhân viên IT của ngân hàng cố tình lợi dụng quyền hạn của mình để đột nhập vào hệ thống nhằm gây thiệt hại cho ngân hàng. Năm ngoái có 1 vụ ở MHB, bạn lên google tìm là thấy.

Còn rủi ro trong hoạt động của ngân hàng có vô vàn thứ để kể ra, lâu nay báo chí cũng nói hoài mà.

Kiếm đâu ra vụ Hacker làm ăn trong bank thế ^^!
Còn bê bối khác thì nhiều vô số kể nhé, hi hi
Riêng gần đây bới Cần thơ cũng ra đủ cho bạn dùng rồi.
Còn lục xưa hơn thì còn có vụ Viettin Đông Anh ,,vv,v, nhé !

Kiếm đâu ra vụ Hacker làm ăn trong bank thế ^^!
Còn bê bối khác thì nhiều vô số kể nhé, hi hi
Riêng gần đây bới Cần thơ cũng ra đủ cho bạn dùng rồi.
Còn lục xưa hơn thì còn có vụ Viettin Đông Anh ,,vv,v, nhé !

Lấy luôn vụ Nguyễn Đức Kiên cho hoành tráng, nhiều vấn đề để đem ra tranh luận =))

Hacker dễ gì xâm nhập được vào hệ thống ngân hàng, chỉ có trường hợp chính nhân viên IT của ngân hàng cố tình lợi dụng quyền hạn của mình để đột nhập vào hệ thống nhằm gây thiệt hại cho ngân hàng. Năm ngoái có 1 vụ ở MHB, bạn lên google tìm là thấy.

Còn rủi ro trong hoạt động của ngân hàng có vô vàn thứ để kể ra, lâu nay báo chí cũng nói hoài mà.

Hay vậy ta, nhớ dai dữ vậy!?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,229
Thành viên mới nhất
dkdagasv388
Back