Nhờ tư vấn địa điểm ăn chơi nội ngoại thành Hà Nội!!!

meoconmeomeo910

Chân ngắn nhưng vẫn xinh xắn!!!
29/7/12
340
283
0
34
TPHCM
Xin chào các bạn!

Tình hình là 14->24/06 mình sẽ ra Hà Nội thăm quê, nhưng biết hơi ít các địa điểm ăn uống, cà phê, chụp hình ... đẹp và lạ ở Hà Nội, vì những địa điểm quen thuộc mình đi nhiều lần rồi, nên có bạn nào biết thì tư vấn dùm mình với. Vì mình ăn uống bụi bặm và du lịch lăn lóc quen rùi nên các bạn cứ giới thiệu các quán nhỏ, lề đường, hè phố thì mình cũng sẽ đi thử hết, hoặc các quán cà phê hay địa điểm chụp hình có phong cách riêng của Hà Nội thì càng hoan nghênh.:-bd

Ah, mình cũng muốn đi du lịch bằng xe máy đến một vài địa danh gần Hà Nội, chặng đường dưới 150km cũng được, có bạn nào biết địa điểm nào đẹp thì chia sẻ với hén, về phần đường sá thì đường bằng hay đèo núi cũng không thành vấn đề (đường đèo núi phong cảnh đẹp thì càng tốt) vì mình đã có kinh nghiệm đổ 1 số đèo trong miền Nam rồi, chỉ có đèo núi phía Bắc là chưa thử thôi.

Mình cũng sắp đi rồi, nên rất mong sự tư vấn của các bạn để còn xếp lịch sớm hén!!!8->

Thank, thank, thank all!!!

• Like
Reactions: 3 people

phuong1290

Super Moderator
Bank's User
16/12/11
5,806
11,742
0
30
Hà "Lội"
Welcome chị to Hà Nội của nắng, nóng & không ít những hôm mưa bất chợt;))

Về địa điểm ăn chơi nội ngoại thành, đầu tiên chị kể những "những địa điểm quen thuộc" mà chị đi nhiều lần rồi để cả nhà còn loại trừ & cho chị một số gợi ý, chứ "những địa điểm quen thuộc" của chị biết đâu còn nhiều hơn những chỗ anh chị em ở Hà Nội hay đi;))

Để có những shoot hình đẹp, trong nội thành chị có thể đến chùa Kim Liên, phố cổ, nhà thờ lớn (ở phố Nhà Chung), nhà hát lớn, sen ở hồ Tây, cầu Long Biên, hoàng thành Thăng Long, hồ Gươm, trường Chu Văn An, ga Yên Viên, vườn hoa Nhật Tân hay "con đường huyền thoại" Kim Mã:D. Cơ mà hoa bằng lăng tàn hết rồi nên Kim Mã cũng bớt lung linh hơn b-(

Gần đây có mấy địa điểm mới nổi, thu hút giới trẻ như: vườn nhãn (dưới chân cầu Vĩnh Tuy), cánh đồng lau ở khu đô thị mới Việt Hưng (Long Biên), Love garden - Lạc Long Quân, Hà Nội View - ngõ 68 Ngọc Thụy, Long Biên.

Trong vòng bán kính 150 km thì có thể đi Ba Vì, Tam Đảo,...

• Like
Reactions: 1 person

meoconmeomeo910

29/7/12
340
283
0
34
TPHCM
Về địa điểm ăn chơi nội ngoại thành, đầu tiên chị kể những "những địa điểm quen thuộc" mà chị đi nhiều lần rồi để cả nhà còn loại trừ & cho chị một số gợi ý, chứ "những địa điểm quen thuộc" của chị biết đâu còn nhiều hơn những chỗ anh chị em ở Hà Nội hay đi;))
Vì cứ 2-3 năm chị lại về 1 lần, nên những chỗ như hồ Tây, hồ Gươm, Lăng Bác, Quốc Tử Giám, lụa Hà Đông, Bát Tràng, Khoang Xanh ... nói chung là những địa điểm khách du lịch hay đi là chị đi rồi. Ah, Tam Đảo đi bằng xe máy cũng ổn phải ko bé?

• Like

mjmoza_7690

Say Hi and Smile :)
16/8/11
3,074
1,516
0
29
Hà Nội
Vì cứ 2-3 năm chị lại về 1 lần, nên những chỗ như hồ Tây, hồ Gươm, Lăng Bác, Quốc Tử Giám, lụa Hà Đông, Bát Tràng, Khoang Xanh ... nói chung là những địa điểm khách du lịch hay đi là chị đi rồi. Ah, Tam Đảo đi bằng xe máy cũng ổn phải ko bé?
Tam Đảo đi bằng xe máy ok chị ah, lên Tam Đảo thì chị đi luôn Thiền Viện Trúc Lâm Tây Thiên đi, có cả Tây Thiên nữa (ở đây thiêng nhưng mà cảnh thì bthg ạ :D), chị nên đi kiểu: sáng đi Thiền Viện rồi sang Tây Thiên, chiều về Tanm Đảo ở qua đêm là tuyệt nhất :). Ngoài ra chụp ảnh đẹph thì hồ Đại Lải cũng khá đẹp, xa nhất như Tam Đảo cũng chỉ cách HN khỏang 50km thui, đồi núi cũng k đến nỗi hiểm trở lắm :D. xa hơn thì chị phi lên Đền Hùng nữa, jo k phải mùa lễ hội nên đi thjx lắm, đề Hùng+đền Mẫu Âu Cơ + đền Lạc Long Quân đi hết khoảng 1 ngày là ok rồi :)
Còn Hà Nội thì emn khoái luợn phố xá lung tung, nhất là khu phố cổ, kiểu đi bộ dọc các phố, thjx chỗ nào là nhảy vào chỗ đó :D, em hay luợn hàng đào, sang hàng mã, luơng văn can, hàng bồ, mấy cái phố gần gần ý nữa :D

• Like

viethung

Verified Banker
29/6/12
1,003
311
20
Chị đi Tam Đảo đi, quê e ah.

• Like

hoankieu91

Thành viên
23/5/13
34
8
0
Gần đây mình thích 1 quán cafe số 11 hàng Gai, có thể nhiều bạn biết rồi. view đẹp, :D

• Like
Reactions: 2 people

meoconmeomeo910

29/7/12
340
283
0
34
TPHCM
Cám ơn mọi người nhìu nhìu nhé! Ah, hỏi thêm tí nữa, ra Hà Nội muốn uống bia tươi thì đi quán nào vừa vừa bình dân nhỉ? (bàn ghế ngồi ngoài trời í)