[Nhờ giúp đỡ] Nên ôn các luật gì để đi thi tín dụng?

kaka0604

Thành viên tâm huyết
Chào các anh chị. Em muốn nhờ các anh chị tư vấn giùm em là em nên nghiên cứu kỹ các luật nào để đi thi vào vị trí quan hệ khách hàng ạ. Tại các bài tập nghiệp vụ thì dù gì cũng đã bit qua quá trình học, nhưng mấy cái luật có liên quan thì nhiều quá, em k bit nên học gì cả. Em thấy trong các bài tập tình huống đôi lúc đề bài ra một bài tập liên quan đến luật. Em đọc vào mà bó tay và bó chân lun.
Mong các anh chị chỉ giúp em vs ạ. Cho em xin luôn các bài tập tham khảo ạ, có thể là bài nào điển hình a, chứ em sắp thi rùi, nên k bit ôn gì về luật cả. Nếu mà thi trắc nghiệm thì khỏe, nhắm mắt cũng đánh được, hên xui mà. Chừ ra bài tập liên quan thì bóp tay, k bit thì k làm được :(( :((
Em xin các anh chị xinh đẹp và kute nhiều nhiều :X:X

Bạn học luật dân sự, quyết định 1627, quyết định 493 và sửa đổi, quyết đinh 457 và sửa đổi nhé.
Chỉ cần thế thôi cũng khá ổn rồi

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Bạn học luật dân sự, quyết định 493 và sửa đổi, quyết đinh 457 và sửa đổi nhé.
Chỉ cần thế thôi cũng khá ổn rồi
493 là mình học rùi nè, 457 là gì thế bạn ơi :-? :-? nge lạ quá :-? :-? luật dân sự hả bạn, ok lun ;) ;)
trong đề thi của vietin có bài liên quan đến đất gì gì đó, học cái nào bạn nhi?

493 là mình học rùi nè, 457 là gì thế bạn ơi :-? :-? nge lạ quá :-? :-? luật dân sự hả bạn, ok lun ;) ;)
trong đề thi của vietin có bài liên quan đến đất gì gì đó, học cái nào bạn nhi?

Quyết định 457 bây giờ được thay thế bằng thông tư 13/2010/TT-NHNN quy định về tỷ lệ bảo đảm an toàn của TCTD
Liên quan đến đất thì tất nhiên là luật đấi đai rồi, bạn có thể tìm hiểu thêm về luật này tại đây
Chúc may mắn

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,407
Thành viên mới nhất
Jettwings
Back