Nhờ các cao thủ chỉ giúp!!!

giao luu ngan hang

Verified Banker
Xin chào cả nhà UB!

Mình xin nhờ các UB có kinh nghiệm xử lý hỗ trợ dùm trường hợp này: Mình đang quản lý 1 khách hàng đã quá hạn nợ, Khách hàng có thiện chí hợp tác giao tài sản cho Bank bán để thu hồi.

Nhưng vấn đề ở đây là trên tài sản đứng tên chung của 2 vợ chồng nhưng hiện tại Người vợ đã ra nước ngoài định cư và không xác định được thời gian về!:-?.

Như vậy nếu Ngân hàng thực hiện thỏa thuận bán đấu giá tài sản để thu hồi nợ (qua trung tâm đấu giá) thì không được do chỉ có một người ký thỏa thuận! Nếu thực hiện theo quy định nghị định 163 và quy định trong HĐTC thì Ngân hàng sẽ thu hồi tài sản để bán thu hồi nợ cũng không được do phòng TNMT không thể thực hiện sang tên được.:-/

Do đó chỉ có cách duy nhất là thực hiện khởi kiện để nhờ pháp luật xử lý sẽ rất lâu (Do áp dụng đối với trường hợp người vắng mặt).:-/

Do đó mình nhờ các Bác UB nào có kinh nghiệm và đã từng xử lý trường hợp này tư vấn giúp mình với! 8-| Xin thanks trước nhé!

Việc này, chắc bạn phải nhờ bộ phận Pháp chế và thu hồi nợ hỗ trợ rồi. Theo mình được biết, trong thời kỳ hôn nhân, nếu phát sinh khoản vay ngân hàng thì 1 trong 2 vợ chồng chỉ được ra nước ngoài theo diện du lịch hoặc thăm bà con(bình thường là 6 tháng). Nếu ra nước ngoài mà ko biết chừng nào về nước, ko liên lạc được...là vợ chồng KH này cố ý né luật. Và, mình nghi vấn...là có chắc là vợ KH có ra nước ngoài thiệt ko? Bạn làm kỹ vấn đề này nhé!

Phải kêu bà vợ gửi Ủy quyền qua Đại sứ quán đồng ý cho ông chồng ở nhà "toàn quyền" thì mới nhanh xử lý được vụ này :)

Hì hì, khách hàng này thiện chí cái j :D quá là hợp tác í chứ, tống cổ bà vợ biến mất lun =)) chỉ có ra tòa thui bác, hi vọng gì cái ủy quyền có Lãnh sự VN bên nc ngoài xác nhận :D dự là 2 năm đi cho bác chủ thớt đỡ bùn :D

1 là vợ ra lãnh sự quán nước ngoài làm giấy ủy quyền(Phải có xác nhận của lãnh sự quán nhé) gửi về. 2 là kiện ra tòa vắng mặt. Mình biết được nhiêu đó ah.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,408
Thành viên mới nhất
debet9xyz1
Back
Bên trên