NHNN có tuyển thực tập sinh không ạ?

buibangviet

Thành viên
Em sắp ra trường và muốn thi vào NHNN. Không biết quy trình thi tuyển như thế nào? Có phải phải thi công chức nhà nước rồi thi vào NHNN không ạ. :) Em ngây ngô quá mong anh chị chỉ giáo tận tình.

Bạn hỏi quy trình thi tuyển thì giống như kì thi công chức thông thường, nhưng do NHNN tổ chức, chứ ko phải thi công chức trước rồi thi thêm NHNN.
Còn title của bạn hỏi có tuyển thực tập sinh hay ko thì mình trả lời luôn, tùy bạn có xin vào được hay ko. Năm ngoái mình thực tập ở sbv tỉnh mình 3 tháng, làm báo cáo thực tập xong thì nghỉ thoai :))

chị ơi thế chị xin thực tập tại NHNN như thế nào ạ.Vào được đây làm vệc chắc yêu cầu cao lắm.

quen với giám đốc thì xin thôi ^^
mình chỉ thực tập thì ko yêu cầu gì, còn làm việc chính thức thì kì thi vào sbv là khó nhất trong các kiểu công chức đấy bạn. Năm nay chắc ko tuyển, sang năm bạn ra trg chắc kịp thi, chuẩn bị trước đi.

Bạn ơi, bạn có
quen với giám đốc thì xin thôi ^^
mình chỉ thực tập thì ko yêu cầu gì, còn làm việc chính thức thì kì thi vào sbv là khó nhất trong các kiểu công chức đấy bạn. Năm nay chắc ko tuyển, sang năm bạn ra trg chắc kịp thi, chuẩn bị trước đi.
Mình hc KTQD nhg không hc khoa TC-NH. Hiện đay hc cao hc TC-NH. Liệu có qua vòng hồ sơ dc ko bạn nhỉ? Với lại cho mình hỏi cấu trúc đề các năm có same nhau không hay mỗi năm ra 1 kiểu?

Mình nhớ năm 2013 tuyển yêu cầu tốt nghiệp đại học ngành TC-Nh (ko tuyển cao học đó bạn), còn năm sau thì chưa biết. Cấu trúc đề là giống nhau, chỉ ko biết nó ra cái j thôi :))

chị love_is_blue 317 ơi.chị cho e xin chút kinh nghiệm thực tập tại NHNN với ạ.khi mình viết báo cáo coa khí khăn hơn thực tập tại ngân hàng thương mại ko chị nhỉ?

hồi đó mình làm báo cáo về quỹ tín dụng nhân dân. Vì NHNN thực ra ko kiểm soát cụ thể 1 NHTM nào mà chỉ lấy số liệu báo cáo tông hợp, các NHTM còn có hội sở kiểm soát. Vậy nên khi thực tập NHNN rất khó tìm đề tài, nhưng môi trường thì rất thoải mái :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,414
Thành viên mới nhất
taihitclubto
Back
Bên trên