Nhân lúc còn trẻ làm ngay 20 điều này để về già không hối hận

Hangbing96

Super Moderator
Super Mod

" Đời người vốn chẳng dài, tuổi thanh xuân lại hữu hạn, do đó nếu vô tình bỏ qua những điều này có thể khiến cho bạn cảm thấy hối tiếc khi nhìn lại. "

Đừng cho là bất khả thi, đừng vội nhận định những điều này là ngốc nghếch khi mà bạn chưa thử làm. Khi đó bạn sẽ nhận ra khả năng của bản thân là vô hạn, hoá ra bạn có thể làm được những điều mà trước giờ bạn không dám nghĩ đến.

1. Một lần đứng trước giảng đường để thuyết trình hoặc biểu diễn, mặc cho nỗi run sợ đang chiếm lấy tâm trí của bạn.

2. Một lần dám cúp tiết, đi trễ, quay cóp, bị ghi tên lên sổ đầu bài… Người ta thường nói, ai chưa từng làm những điều này nghĩa là chưa từng trải qua cuộc đời học sinh.

3. Một lần tham gia buổi concert của một thần tượng mình yêu thích và hét hò, nhảy múa, quay cuồng trong đêm nhạc đó.

4. Một lần thả mình trong cơn mưa, khóc cũng được, cười cũng được, miễn là bạn cảm thấy thoải mái mặc kệ ai đó đang nhìn mình.

5. Một lần vào bếp và nấu bữa cơm cho gia đình, dù không ngon nhưng cũng là tâm huyết của bạn.

6. Một lần ôm chặt người thân và dũng cảm nói rằng bạn yêu họ nhiều như thế nào.

7. Một lần dám thử thách nỗi sợ hãi của bản thân bằng cách xem một bộ phim ma, đi trên cầu kính hoặc nhảy bungee từ trên cao.

8. Một lần thử để kiểu tóc mới để thay đổi bản thân.

9. Một lần dám tỏ tình trước với người mà mình thích.

10. Một lần học cách từ chối những người, những việc mà bạn không hứng thú.

11. Một lần thử leo lên xe buýt và bị lạc ở một thành phố mà bạn không quen thuộc. Không cần biết nó sẽ đi đến đâu, quan trọng là tận hưởng cảnh đẹp bên đường.

12. Một lần cùng đám bạn đi phượt và ngủ lại đêm trong rừng.

13. Một lần chinh phục đỉnh núi cao ngất mà không phải bằng cách đi ô tô, xe máy hoặc cáp treo.

14. Một lần đeo bình khí và lặn sâu dưới đáy biển, xung quanh là những chú cá đủ màu cùng những rặng san hô tuyệt đẹp.

15. Một lần thử học một môn ngoại ngữ thứ 2, thứ 3 nào đấy mà bạn yêu thích đã lâu và biết đâu đó là lúc bạn nhận ra năng khiếu của mình.

16. Một lần tham gia vào nhóm tình nguyện Mùa hè xanh và nhận ra rằng đâu đó vẫn còn nhiều người khổ hơn mình.

17. Một lần sáng suốt nhận ra ai mới là người thật lòng với mình, còn ai chỉ toàn lợi dụng.

18. Một lần xách balo lên và đi đâu đó một mình, không điện thoại, không ipad, không laptop, không công việc. Bạn sẽ thấy cuộc sống đáng sống biết chừng nào.

19. Một lần học cách chăm sóc bản thân.

20. Một lần dám mua một món đồ thật đắt đỏ bằng chính đồng tiền của bạn làm ra mà không nhất thiết phải xin bố mẹ, người yêu hay bất kì ai khác.

Nhân lúc thời thanh xuân vẫn còn, nhân lúc mỗi người trong chúng ta chẳng có gì ngoài tuổi trẻ, một đôi chân khỏe mạnh và một trái tim không biết sợ. Hãy thử đi, trải nghiệm đi để sau này không cảm thấy nuối tiếc và để ít nhất thì bạn cũng có chuyện mà kể cho con cháu của mình nghe, phải không nào?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,414
Thành viên mới nhất
taihitclubto
Back
Bên trên