Nhận được Thank you email của HSBC

Mình mới apply cho một vị trí của HSBC, sau ngày deadline thì mới nhận được một cái Thank you email có nội dung là We are delighted to inform you that your application is being processed... Only short-listed candidates will be contacted for interview....

Có ai sau khi nhận được email này mà được short-listed không? Sao mình nghĩ nó là một kiểu rejection letter quá vì nó không phải kiểu thư xác nhận được gửi lại ngay sau khi nộp hồ sơ, mà sau khi mình nộp được 1 thời gian rồi nên mình hơi hoang mang.
Cảm ơn bạn nào trả lời nhé

Chỉnh sửa lần cuối:
Em mình vừa mới apply vào hsbc, gửi hồ sơ dc vài ngày thì nhận được cái mail này, nội dung là chờ feedback từ ngân hàng trong 2 tuần tới. Sau đó thì im luôn.
Chắc đây là kiểu thank you lịch sự của bên đó.

Bạn ơi, cho mình hỏi mình không tìm được yêu cầu về viết CV của HSBC ở đâu. Bạn có thể chỉ cho mình link được không? Thường những NH khác có mẫu CV và hướng dẫn cách gửi mail luôn, nhưng ở HSBC mình không thấy. Bạn chỉ giúp mình nhé. Thanks bạn

Bạn ơi, cho mình hỏi mình không tìm được yêu cầu về viết CV của HSBC ở đâu. Bạn có thể chỉ cho mình link được không? Thường những NH khác có mẫu CV và hướng dẫn cách gửi mail luôn, nhưng ở HSBC mình không thấy. Bạn chỉ giúp mình nhé. Thanks bạn
Bạn ơi mình cũng không tìm được hướng dẫn nè, không biết bạn đã tìm được chưa nhỉ?

Với HSBC thì các bạn có thể tự design CV, cover letter và gửi vào hòm mail đã được nêu trên trang web đó nhé.

Mình mới apply cho một vị trí của HSBC, sau ngày deadline thì mới nhận được một cái Thank you email có nội dung là We are delighted to inform you that your application is being processed... Only short-listed candidates will be contacted for interview....

Có ai sau khi nhận được email này mà được short-listed không? Sao mình nghĩ nó là một kiểu rejection letter quá vì nó không phải kiểu thư xác nhận được gửi lại ngay sau khi nộp hồ sơ, mà sau khi mình nộp được 1 thời gian rồi nên mình hơi hoang mang.

it is not a mail rejection, just confirm mail to respond automaticly to candidates.
If your application is chosen, they'll call you. Hope and wait, pls !
Break a leg :)

Theo quy trình đó là email acknowledgement of Human resources Dept thôi bạn.
Nhưng thường thì khi đăng tuyển, 80% là HR đã tìm được ứng cử viên sáng giá. 20% còn lại là muốn "kiểm tra" sự thay đổi/quan tâm của "thị trường lao động" như thế nào.
Trân trọng,

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,511
Thành viên mới nhất
bet168bond2
Back