Nghỉ việc tại Sacombank

susulrocre

Thành viên mới
Chào cả nhà!
Mình có vấn đề này mà không biết có bạn nào đã từng gặp hoặc trải qua cho mình xin ít kinh nghiệm nhé
Mình hiện đang là giao dịch viên của Sacombank nhưng do phải lấy chồng và phải về quê chồng làm dâu nên không thể tiếp tục làm việc ở Sacombank được nữa mà quê chồng cũng rất xa thành phố nên không thể làm việc tại chi nhánh ở quê
Mình có điện lên phòng nhân sự hỏi xin nghỉ thì phòng nhân sự cho biết nếu xin nghỉ mình phải chịu phạt chi phí đào tạo là 10 triệu + 2 tháng lương học việc mỗi tháng là 5.443.000 tổng cộng là 20.886.000 @@
Mà lúc mình được tuyển vào làm giao dịch viên tại Sacombank thì trong thời gian học việc mình cũng phải làm việc như một nhân viên bình thường phụ việc cho mấy chị trong phòng giao dịch đâu có được đi học gì đâu nhưng mình có ký hợp đồng xác nhận đào tạo như vậy rồi
Giờ mình thấy cái chi phí đào tạo này không hợp lý mà mình không muốn phải mất số tiền oan như thế này
Có bạn nào đã từng xin nghỉ việc tại Sacombank hoặc có chiêu thức gì để không phải đóng khoản phí này không thì chỉ mình với
Rất mong nhận được sự tư vấn của các bạn

Tran Tot

Thành viên mới
Nếu như bạn muốn mọi vấn đề đều tốt đẹp thì có thể nhờ lãnh đạo chi nhánh đề xuất cho nghỉ thì sẽ đẹp nhất. Vì bạn bùng sẽ bị lưu vết tại Sacombank chưa kể đến hệ thống nhân sự link giữa các ngân hàng

Sent from my iPhone using U&Bank Mobile app

nphnaruto

Verified Banker
Không có bồi hoàn phí gì đâu bạn. Đừng lo, bạn cứ làm đề xuất nguyện vọng rồi trình bày với Giám đốc thôi.

thao120594

Thành viên
Nếu như bạn muốn mọi vấn đề đều tốt đẹp thì có thể nhờ lãnh đạo chi nhánh đề xuất cho nghỉ thì sẽ đẹp nhất. Vì bạn bùng sẽ bị lưu vết tại Sacombank chưa kể đến hệ thống nhân sự link giữa các ngân hàng

chỉ lưu sếp hay vị trí cao, nếu là nhân viên tín dụng lâu năm thì xem xét có để lại chỗ ngân hàng cũ một đống nợ xấu ko thoii, chớ chẳng ai rãnh rỗi lưu lại 1 hồ sơ mới toanh chỉ mới qua thử việc cả. Mỗi năm ngân hàng tuyển cả ngàn người, cũng có nghĩa là ra đi cả ngàn ng, mới tuyển như vậy để bù lại chỗ đó. Nếu xác định ko quay về Sacom nữa và mất bảo hiểm thì tự động nghỉ luôn, ko sao cả bạn. Ah trước khi tự động nghỉ, tốt hơn hết là hỏi sếp, trưởng đơn vị ghi vài dòng trong hs nghỉ là bạn khỏi đền bù. Không đc nưa thì ms nghỉ ngang

Lê Nhiều

Thành viên
Chào cả nhà!
Mình có vấn đề này mà không biết có bạn nào đã từng gặp hoặc trải qua cho mình xin ít kinh nghiệm nhé
Mình hiện đang là giao dịch viên của Sacombank nhưng do phải lấy chồng và phải về quê chồng làm dâu nên không thể tiếp tục làm việc ở Sacombank được nữa mà quê chồng cũng rất xa thành phố nên không thể làm việc tại chi nhánh ở quê
Mình có điện lên phòng nhân sự hỏi xin nghỉ thì phòng nhân sự cho biết nếu xin nghỉ mình phải chịu phạt chi phí đào tạo là 10 triệu + 2 tháng lương học việc mỗi tháng là 5.443.000 tổng cộng là 20.886.000 @@
Mà lúc mình được tuyển vào làm giao dịch viên tại Sacombank thì trong thời gian học việc mình cũng phải làm việc như một nhân viên bình thường phụ việc cho mấy chị trong phòng giao dịch đâu có được đi học gì đâu nhưng mình có ký hợp đồng xác nhận đào tạo như vậy rồi
Giờ mình thấy cái chi phí đào tạo này không hợp lý mà mình không muốn phải mất số tiền oan như thế này
Có bạn nào đã từng xin nghỉ việc tại Sacombank hoặc có chiêu thức gì để không phải đóng khoản phí này không thì chỉ mình với
Mình cũng đã nghĩ tại STB khi chưa hết thời hạn 03 năm nhưng không phải bồi hoàn chi phí đào tạo.
Vấn đề bồi hoàn chi phí đào tạo chủ yếu do quyết định của lãnh đạo tại chi nhánh bạn thôi. Nếu bạn chắc chắn nhảy qua ngân hàng khác thì tỷ lệ bồi hoàn là 100% còn nếu vì những lý do riêng bắt buộc bạn chấp nhận phải nghỉ việc thì bạn không phải chịu tiền bồi hoàn trên.

Cathu09

Verified Banker
Chào cả nhà!
Chủ thớt đã xin nghĩ việc chưa, mình nghe nói làm gdv muốn xin nghĩ là phải bồi thường chi phí đào tạo đó còn không thì làm ko lương tháng cuối

hanhnguyenle

Thành viên mới
có vụ bồi hoàn phí này nữa à, lâu nay mình không để ý, lần đầu nghe..vậy kết quả sao rồi chủ thơt??

Banker Hub