DongABank Ngân hàng Đông Á tuyển dụng nhiều vị trí tại TPHCM, Bình Phước & Hà Nam

cocghe266

Administrator
STT
Vị trí (click vào tên vị trí để xem chi tiết)
Địa điểm
Hạn chót nộp hồ sơ
1IT - Lập trình viên JAVA cao cấp (Senior JAVA Developer - SJD)Hồ Chí Minh30-04-2013
2IT - Lập trình viên Java (Junior Java Developer - JJD)Hồ Chí Minh30-04-2013
3TTQT - Thanh toán viênBình Phước10-04-2013
4QTRR - NV Rủi ro hoạt độngHồ Chí Minh10-04-2013
5QTRR - NV Giám sát chất lượng Tín dụngHồ Chí Minh10-04-2013
6QTRR - NV Rủi ro hệ thống CNTTHồ Chí Minh10-04-2013
7ATM - KSV Kế toánHồ Chí Minh07-04-2013
8ATM/POS - NV Tiếp quỹ ATMHồ Chí Minh07-04-2013
9HC - NV Lái xeHà Nam05-04-2013
10KT - Giao dịch viênHà Nam05-04-2013

Cách thức ứng tuyển: đăng ký tài khoản và tạo hồ sơ trực tuyến tại: http://tuyendung.dongabank.com.vn

Đông Á

mình nộp hồi tháng 11 năm ngoái đến nay mới kêu đi sơ tuyển, hic, ko biết có nên đi ko nhỉ, vị trị mình nộp ko còn thấy tuyển nữa, ko bít nh này có "chơi chiêu" ko nhỉ???

E mới đi Sơ tuyển ngân hàng về, lần nào mà e đi sơ tuyển hay phỏng vấn e cũng thấy mình chuối quá đi mất, thi thì ok. Xin mọi người đánh giá giúp e.
Nhân sự: E từng làm ở ngân hàng MHB chức vụ:....
E: dạ
NS: e đã nghỉ từ tháng 6 năm 2012 vậy ngoài chỗ này e có xin việc ở đâu chưa?
E: e chưa nộp chỗ nào ạ
NS: vì sao e nghỉ việc?
E: để thuận tiện cho việc học.
NS: vậy e học gì?
E: e đang học cao học ngành ngân hàng
e học buổi tối 2, 4, 6.
NS: ở ngân hàng.... ko có chi nhánh ở tphcm hả e?
E: dạ có nhưng việc điều chuyển rất khó khăn, có nhân viên cũng muốn điều chuyển đi nơi khác nhưng đợi mấy năm vẫn ko nghỉ được nên e quyết định nghỉ việc.
chị ấy thầm lại câu "quyết định nghỉ việc" của e.
NS: Trong quá trình học e thấy mình học tốt môn gì,
e nói mảng xác suất thống kê, ứng dụng mô hình vào tài chính,
NS: Vậy còn phân tích,
E: chủ yếu e dùng mô hình để phân tích, tốt nghiệp e có dùng mô hình logit để xếp hạng tín dụng trên thị trường chứng khoán.
NS: Từ quận 8 lên đây cũng xa hả e?
E: do e mới chuyển lên, đồ đạc ít nên e có thể chuyển đi gần chỗ làm.
NS: Nếu làm dưới quê thì ổn định hơn sao e lại chuyển lên đây?
E: Lúc trước e về quê vì làm gần nhà, nhà e lúc đó đang xây nhà nên e về phụ giúp gia đình, nhưng sau đó e bị chuyển đi xa cách nhà e tới 23 km, không phụ giúp gì được cho gia đình nên e bàn với gia đình là cho e lên đây vừa làm vừa học luôn.
NS: lương e ghi là thỏa thuận vậy thỏa thuận là giữa e với chị hay theo chính sách của ngân hàng.
E: e trả lời theo qui định của ngân hàng.
NS: đây chỉ là sơ tuyển, còn test, nghiệp vụ thì qua những vòng sau sẽ hỏi rõ e hơn, ở đây chị chỉ trao để biết thêm thông tin thôi. kết quả sẽ có trong 1 tuần. e có còn câu hỏi nào cho chị không?
E: dạ không
chào hỏi rồi đi về!
Mọi người thấy nếu vậy có ổn không. e chỉ biết trả lời thật thôi mà lần nào cũng rớt

E mới đi Sơ tuyển ngân hàng về, lần nào mà e đi sơ tuyển hay phỏng vấn e cũng thấy mình chuối quá đi mất, thi thì ok. Xin mọi người đánh giá giúp e.
Nhân sự: E từng làm ở ngân hàng MHB chức vụ:....
E: dạ
NS: e đã nghỉ từ tháng 6 năm 2012 vậy ngoài chỗ này e có xin việc ở đâu chưa?
E: e chưa nộp chỗ nào ạ
NS: vì sao e nghỉ việc?
E: để thuận tiện cho việc học.
NS: vậy e học gì?
E: e đang học cao học ngành ngân hàng
e học buổi tối 2, 4, 6.
NS: ở ngân hàng.... ko có chi nhánh ở tphcm hả e?
E: dạ có nhưng việc điều chuyển rất khó khăn, có nhân viên cũng muốn điều chuyển đi nơi khác nhưng đợi mấy năm vẫn ko nghỉ được nên e quyết định nghỉ việc.
chị ấy thầm lại câu "quyết định nghỉ việc" của e.
NS: Trong quá trình học e thấy mình học tốt môn gì,
e nói mảng xác suất thống kê, ứng dụng mô hình vào tài chính,
NS: Vậy còn phân tích,
E: chủ yếu e dùng mô hình để phân tích, tốt nghiệp e có dùng mô hình logit để xếp hạng tín dụng trên thị trường chứng khoán.
NS: Từ quận 8 lên đây cũng xa hả e?
E: do e mới chuyển lên, đồ đạc ít nên e có thể chuyển đi gần chỗ làm.
NS: Nếu làm dưới quê thì ổn định hơn sao e lại chuyển lên đây?
E: Lúc trước e về quê vì làm gần nhà, nhà e lúc đó đang xây nhà nên e về phụ giúp gia đình, nhưng sau đó e bị chuyển đi xa cách nhà e tới 23 km, không phụ giúp gì được cho gia đình nên e bàn với gia đình là cho e lên đây vừa làm vừa học luôn.
NS: lương e ghi là thỏa thuận vậy thỏa thuận là giữa e với chị hay theo chính sách của ngân hàng.
E: e trả lời theo qui định của ngân hàng.
NS: đây chỉ là sơ tuyển, còn test, nghiệp vụ thì qua những vòng sau sẽ hỏi rõ e hơn, ở đây chị chỉ trao để biết thêm thông tin thôi. kết quả sẽ có trong 1 tuần. e có còn câu hỏi nào cho chị không?
E: dạ không
chào hỏi rồi đi về!
Mọi người thấy nếu vậy có ổn không. e chỉ biết trả lời thật thôi mà lần nào cũng rớt

Em phỏng vấn ở Hội sở hả em

không chơi chiêu đâu bạn ạ. Bạn cứ thử vận may đi. Trước đây thi vào VAB mình cũng vậy

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,533
Thành viên mới nhất
dongthunggo
Back
Bên trên