Nên sang Vietcombank hay tiếp tục làm công ty cũ???

lemonellz

Verified Banker
Chào cả nhà,
Em đang phân vân vấn đề có nên chuyển việc hay không. Mọi người tư vấn cho em với :(

Chả là thế này. Trước đây 1 năm em làm tín dụng ở 1 NHTM đc gần 1 năm. Sau đó vì lý do mà ai làm tín dụng cũng biết em đã xin nghỉ việc. Sau khi nghỉ ở NH cũ em thi vào Vietcombank đợt tuyển tập trung năm ngoái nhưng tạch vòng pv.
Hiện tại em đã làm ở công ty mới đc 4 tháng. Cty hiện nay của em thì môi trường thoải mái, năng động, giờ giấc linh động, có cả người VN và ng nước ngoài cùng làm việc. Em đã ký HĐ chính thức, đc đóng bảo hiểm đầy đủ. Tuy nhiên thì cách nhà em rất xa, hơn 20km. Và lương thưởng thấp. Chỉ khoảng 4 - 5 triệu.

Hôm nay em nhận đc đt của Vietcombank hỏi em có mong muốn về đó làm vc ko? Vị trí kiểu hỗ trợ TD. Tuy nhiên chỉ là ký hợp đồng công nhật. Với mức lương hơn ở cty cũ 1 chút ngoài ra ko có chế độ gì cả. Chi nhánh này thì rất gần nhà em. Và họ có nói nếu em làm đc vc khi có đợt thi tuyển thì đc qua vòng hso để vào vòng thi, qua vòng thi thì có khả năng đc nhận chính thức.

Em đang phân vân quá. VCB vẫn là niềm ao ước của em bấy lâu nhưng làm hợp đồng thì cũng bị hạn chế nhiều thứ. Đc cái gần nhà và em là con gái. Còn làm cty cũ thì thoải mái nhưng xa.

Mọi người tư vấn giúp em với :((

Bạn này tình huống nan giải nhỉ :D theo mình thì thấy ở gần nhà vẫn hơn, cơ mà hợp đồng công nhật ở VCB thì hơi nản ấy, bị cắt gần hết chế độ, lương thưởng cũng khá thấp đó :p

Bạn chia sẻ rõ hơn về tính chất công việc đang làm và triển vọng nghề nghiệp dc ko? mù mờ quá ko dám tư vấn

Tính chất công việc hiện tại của t thì cũng hơi khó nói. Vì công ty của t đang làm văn hoá khác biệt hoàn toàn với mặt bằng chung. Ngoài công việc chính thì t hoàn toàn có thể tham gia vào các event, các dự án của các phòng ban khác, môi trường vui vẻ, rất thoải mái. Luôn có rất nhiều dự án để tham gia. Tuy nhiên vì nó khác biệt nên nếu sang môi trường mới cũng khó áp dụng đc những gì mình đã làm. Cơ hội thăng tiến ở cty cũng nhiều, ko quan trọng tuổi tác, đang làm ở bộ phận nào nếu có các dự án thành công có thể lên làm trưởng phòng bô phận mơis luôn. Luôn có cơ hội làm vc ở nc ngoai (vài nước trong khu vực Đông Nam Á).
Chỉ có hạn chế là xa và lương thưởng hiện tại hơi thấp. Tớ là con gái nếu lấy chồng thì ko đi mãi như thế đc. Còn lại mọi thứ đều như thiên đường :((

Khổ tâm quá huhuhu

Bạn này tình huống nan giải nhỉ :D theo mình thì thấy ở gần nhà vẫn hơn, cơ mà hợp đồng công nhật ở VCB thì hơi nản ấy, bị cắt gần hết chế độ, lương thưởng cũng khá thấp đó :p
Ừa...lương thì thấp. Mỗi lần nhìn mọi ng có thưởng chắc lòng đau như cắt, ko kể đến vc ko đc đóng bảo hiểm, ko biết bh mới đc vào chính thức :(

làm hợp đồng thì cũng khó mà nói ^^ theo như mình thấy thì bên kia triển vọng nghề nghiệp cũng okie, bạn làm bên đó có khi còn ổn định vs phát triển hơn khi sang VCB đó ^^

Không chuyển nhé, nên ở lại công ty cũ. Nói thật chứ cơ hội vào VCB đầy ra, việc gì phải đi làm theo diện Hợp đồng, mỗi năm VCB đều tuyển cả trăm người cơ mà. Làm Hợp đồng thì đến đợt tuyển vẫn phải thi cử như bình thường. Nếu thích VCB thì đợi đợt tuyển chính thức rồi đi thi cũng được mà.

Bạn làm ở đâu cũng vậy thôi. Quan trọng là mình cống hiến được gì cho đơn vị đó và có được sự hậu đãi theo đúng năng lực của bạn không. Bạn hãy xem điểm mạnh điểm yếu của mình là gì để chọn đúng nghề nghiệp. Chúc bạn thành công ^^

ý kiến mình thì thấy làm cty có thêm kinh nghiệm, rồi có đợt tuyển mới thì ứng tuyển vậy tốt hơn là làm công nhật bạn ạ.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,223
Thành viên mới nhất
Suga Sean Merch
Back
Bên trên