Nên sang Pvcombank hay làm việc ở VIB

Chào mọi người
Hiện tại mình được offer vị trí chuyên viên khách hàng ưu tiên ở Pvcombank của 1 phòng giao dịch. Mình đang phân vân không biết có nên sang không, vì mình đang làm CV KHCN ở VIB (Trung tâm bán), mức lương ở 2 bên cũng không chênh lệch nhau nhiều lắm. Ở VIB khá áp lực về chỉ tiêu nhưng được cái môi trường làm việc thoải mái, sếp dễ tính, đồng nghiệp thân thiện. Do đó mình hơi tiếc môi trường làm việc.
nhờ mọi người đưa giúp mình lời khuyên nên đi hay ở lại ạ?

Nếu qua bạn sẽ phải hối hận, môi trường làm việc với mình là quan trọng nhất, qua chỗ khác mà chỉ cần người ta lạnh nhạt sẽ cảm thấy hụt hẫng, nhưng nếu bạn dễ thích nghi 1 thời gian đâu lại vào đó. Suy nghĩ xem bên nào có tương lai hơn đi thì quyết định

Sang đi bạn, dù sao PVCB vẫn có môi trường làm việc khá tốt bạn ạ!

@huyair: thật ra phòng giao dịch pvcb mà mình đc offer, mình cũng có ng quen đang làm ở đấy. Ngoài ra ở đó gần nhà, đi làm chỉ khoảng 10p. Còn ở vib hơi xa, đi làm khoảng 40p. Chưa kể bên vib là vị trí khcn, còn pvcb là kh ưu tiên, nằm ngay dưới toà nhà dầu khí, vẫn làm tín dụng cho kh ngoài và chăm sóc cả kh ưu tiên của toà nhà dầu khí nên cũng đỡ áp lực hơn. Nhưng vì tiếc môi tr bên vib nên mình vẫn đang phân vân [emoji26]

@hoangderx: bạn làm ở pvcb à? Sao biết môi tr làm việc ở đó khá tốt vậy?
2 tháng thử việc tại upper sme miền Bắc, môi trường thoải mái, đơn giản chỉ cần số, pvcom sống nhờ lương nên khi deal, mình deal mức lương khá cao so với mặt bằng lương.
Ngoài ra, bên upper k làm thứ 7, sáng làm từ 8h đến 12h, chiều 13-17h; tuy thgian trưa ít nhưng thực tế 11:30 gần như xách đít đi ăn cơm :))

Vib chưa làm nên k có ý kiến!

theo mình thì nếu lương cao hơn thì nhảy hoặc chỗ cũ k tốt ms nhày, chứ lương same nhau thì nhảy làm gì.....trong khi chỗ cũ mt tốt,....nói thật đi làm thấy mt quan trọng hơn lương

Ko nên qua VIB. Hiện nay VIB đang áp dụng chế độ lương theo kết quả kinh doanh, mặt khác thị phần làm tín dụng vib khcn hẹp, làm oto là chủ yếu. Sản phẩm không có gì nổi trội, chế độ thưởng bèo bọt.
Mà làm kh ưu tiên pvcb tốt hơn đấy.

@phunglien92: chế độ vib giống như bạn huatinh30_3 nói đấy em :). Đang áp dụng lương theo kết quả kd, làm tốt thì lương cao. Bên này chủ yếu làm ô tô, nhưng đc cái tự phê duyệt nên cũng dễ làm. Môi trường làm việc thì ở chỗ c làm rất thoải mái, như 1 gia đình vậy. Còn ở những cn khác thì c ko biết :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,413
Thành viên mới nhất
kyzsvncuao1333
Back
Bên trên