Nên chọn vietinbank hay lienvietpostbank ?

Tình hình là mình thi đỗ cả 2 ngân hàng: Vietinbank và Lienvietpostbank
Do Vietinbank có kết quả sau nên mình đang làm ở Lienvietpostbank một thời gian rồi.
Bây giờ Vietinbank lại công bố kết quả đậu nữa. Mình không biết nên chọn đâu nữa. Làm ở Lienvietpostbank thì mình thấy:
+ Môi trường chuyên nghiệp
+ Lương khá cao (khoảng 7-8 chai)
+ Làm không có áp lực nhiều.
+ Quá xa nhà
Còn môi trường bên Vietinbank thì rất dễ kiếm khách vay vốn, huy động, áp lực, gần nhà nhưng bên Lienvietpostbank thì thấy hơi khó kiếm khách 1 tí nhưng môi trường và ưu đãi rất rất tốt ! Không biết nên chọn ngân hàng nào đây các bạn ?

Nghe bạn nói vậy thì mình nghĩ chọn lienviet. Vietin tuy là ngân hàng quốc doanh nhưng gần đây mình cứ bị mất thiện cảm kiểu gì ấy. Mình cũng thi đỗ kế toán bên vietin nhưng không đi làm

Thứ 1: chúc mừng bạn, bạn rất giỏi khi đã đậu cả 2 NH.
Thứ 2: cũng khó chọn cho bạn thật. Bạn nên tham khảo các thông tin về CN Vietinbank bạn trúng tuyển xem, tình hình nó cơ bản thế nào, có ổn định ko (ví dụ, nợ xấu thế nào, tăng trưởng có tạm dc ko). Vietinbank thì điều này khá quan trọng bạn nhé, vì cùng hệ thống nhưng giữa các CN sẽ có khác biệt lớn về đãi ngộ, môi trường làm việc, áp lực công việc đấy. Nếu ko ổn lắm thì cứ nên chọn Liên Việt đi, mai mốt nếu thấy ko thích nữa thì có thể "nhảy nhót" :)

Nếu cảm thấy hài lòng về nơi làm việc hiện tại thì ko lý lo gì phải bỏ đi cả. Nếu bạn đã hỏi vậy rồi thì bạn cũng đã có ý qua vietin rồi .

Tình hình là mình thi đỗ cả 2 ngân hàng: Vietinbank và Lienvietpostbank
Do Vietinbank có kết quả sau nên mình đang làm ở Lienvietpostbank một thời gian rồi.
Bây giờ Vietinbank lại công bố kết quả đậu nữa. Mình không biết nên chọn đâu nữa. Làm ở Lienvietpostbank thì mình thấy:
+ Môi trường chuyên nghiệp
+ Lương khá cao (khoảng 7-8 chai)
+ Làm không có áp lực nhiều.
+ Quá xa nhà
Còn môi trường bên Vietinbank thì rất dễ kiếm khách vay vốn, huy động, áp lực, gần nhà nhưng bên Lienvietpostbank thì thấy hơi khó kiếm khách 1 tí nhưng môi trường và ưu đãi rất rất tốt ! Không biết nên chọn ngân hàng nào đây các bạn ?
Chả biết nói gì vì chưa được đi làm nhưng ngưỡng mộ, chỉ mong mình cũng sớm được như các bạn :|

anh làm vị trí gì ở Liên Việt mà ko áp lực nhiều thế ạ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,407
Thành viên mới nhất
Jettwings
Back
Bên trên